Gidan Kayan Tarihi Na Ƙasar Mauritaniya

Gidan kayan tarihi na ƙasar Mauritaniya, wanda kuma aka fi sani da National Museum of Nouakchott (French: Musée National de Nouakchott ), gidan kayan gargajiya ne na ƙasa a Nouakchott, Mauritania. Tana kudu maso yamma na Hotel Mercure Marhaba, yamma da Hotel de Ville, arewa maso yamma na Parc Deydouh, da arewa maso gabashin Masallacin Ould Abas. [1]

Gidan Kayan Tarihi Na Ƙasar Mauritaniya
Wuri
Jamhuriyar MusulunciMuritaniya
Region of Mauritania (en) FassaraNouakchott-Nord Region (en) Fassara
BirniNouakchott
Coordinates 18°05′08″N 15°58′29″W / 18.085556°N 15.974722°W / 18.085556; -15.974722
Map
History and use
Opening1972

Gidan kayan tarihin yana da fitattun tarin kayan tarihi da na al'adu.[2] Ya ƙunshi ɗakuna biyu waɗanda ke baje kolin tarin sherds, kibiya, da kayan gida. [3]

Gidan kayan gargajiya gyara sashe

Gidan kayan tarihi na kasa yana cikin wani bene mai hawa biyu da Sinawa suka gina a shekarar 1972. Har ila yau, ginin yana dauke da Cibiyar Nazarin Kimiyya ta Mauritaniya, Cibiyar Kare Rubuce-rubucen Mauritania da kuma Laburaren Ƙasa na Mauritania. Gidan kayan tarihin ya ƙunshi dakunan nuni guda biyu na dindindin da ɗakin baje koli na wucin gadi.

Tarin kayan tarihi gyara sashe

  • Tarin kayan tarihi na kayan tarihi a ƙasan ƙasa sun nuna kayan tarihi na Mousterian, Aterian da Neolithic da kuma rijiyoyin hako da aka yi a garuruwan Mauritaniya da yawa masu tarihi kamar Koumbi Saleh, Aoudaghost, Tichit, Ouadane da Azougui.
  • Tarin ethnographic a bene na farko ya ƙunshi abubuwa na al'adu daban-daban na al'ummar Mauritania. [4]

Gallery gyara sashe

Duba kuma gyara sashe

  • Jerin gidajen tarihi a Mauritania
  • Taskokin Tarihi na Ƙasa na Mauritania

Manazarta gyara sashe

  1. The National Museum of Mauritania Archived 2021-07-09 at the Wayback Machine.
  2. "Mauritania museums" . Africa.com. Archived from the original on 1 January 2013. Retrieved 10 March 2011.
  3. Bergeijk, Jeroen van (15 July 2008). My Mercedes is not for sale: from Amsterdam to Ouagadougou : an auto-misadventure across the Sahara . Random House Digital, Inc. pp. 104–. ISBN 978-0-7679-2869-4 . Retrieved 11 March 2011.
  4. Exhibitions of the National Museum of Mauritania.