Geedka nolosha
Geedka Japan (1988), ko The Tree of Life, wani ɗan gajeren fim ne daga marubucin Somaliya kuma darektan Abdulkadir Ahmed Said . A shekara ta 1988, ta lashe kyautar Birnin Torino a cikin Mafi kyawun Fim - Kadancin Fim na Kasa da Kasa a Bikin Fim na Matasa na Torino .
Geedka nolosha | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1988 |
Asalin harshe | Harshen Somaliya |
Ƙasar asali | Somaliya |
Characteristics | |
During | 23 Dakika |
Direction and screenplay | |
Darekta | Abdulkadir Ahmed Said |
Marubin wasannin kwaykwayo | Abdulkadir Ahmed Said |
Samar | |
Mai tsarawa | Somali Film Agency (en) |
External links | |
Labarin fim
gyara sasheWani mutum ya bar gidansa ya yi tafiya a cikin ƙauye, ya wuce dabbobi daban-daban, da kuma mutane da ke yin ayyukansu na yau da kullun, yayin da suke tsayawa don gaishe da wasu daga cikinsu. Daga ƙarshe ya zo wani daji inda ya zaɓi itace kuma ya fara yanka shi. Sautin gatari yana fitowa a cikin yankin da ke kewaye, yana mamakin mazauna ƙauyuka da dabbobi. Bayan babban ƙoƙari, ya sami nasarar murkushe itacen kuma sautin fashewarsa yana da matukar damuwa ga waɗanda ke kewaye da shi. Wata babbar iska ta ratsa cikin gandun daji kuma mutumin ya lullube kansa a cikin takalminsa don kare kansa. Lokacin da ya cire takardar, sai ya sami kansa shi kaɗai a tsakiyar hamada wanda bai gane ba. Yayin da yake gudu sama da sauka a cikin dunes yana neman tserewa, fim din ya haɗu da wuraren bishiyoyi da ake yankewa ta hanyar gandun daji mai sauƙi da na inji, da kuma wuraren yunwa da mutuwa. Bayan ya yi kuka cikin fidda rai kuma ya mirgine a kan dune, sai ya haɗu da wani karamin shuka da ke girma a cikin yashi. [1] kewaye shi da jikinsa da takarda don kare shi.
Sauran
gyara sashe[1] harbe Geedka a fim din 16 mm.
Manazarta
gyara sashe- Empty citation (help)