Gasar Firimiya Lig ta ƙasar Zanzibar

Zanzibar Firimiya Lig ita ce babban rukuni na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Zanzibar. An kirkiro gasar a cikin shekarar 1926.[1]

Gasar Firimiya Lig ta ƙasar Zanzibar
Bayanai
Iri association football league (en) Fassara
Ƙasa Tanzaniya
Mulki
Hedkwata Zanzibar
Tarihi
Ƙirƙira 1981

A cikin wadannan shekaru, zakarun Zanzibar (Island League) sun lashe gasar zakarun ƙasar a kan wadanda suka yi nasara a gasar Mainland (Tanganyika) da kuma gasar Premier ta Tanzaniya.[2]

A tsakanin 1926 zuwa 1980 gasar ba ta zama na dindindin ba, don haka yawancin bayanai game da zakarun da suka lashe gasar ba a san su ba.[3]

Ayyukan kulob/Ƙungiya

gyara sashe
Kulob Lakabi Take na Karshe
KMKM 8 2022
Mlandege FC 7 2020
Small Simba 5 1995
Malindi 5 1992
Mafunzo 3 2015
Miembeni 3 2008
Ujama'a 2 1982
Shengeni 2 1994
Polisi 2 2006
JKU 2 2018
Kipanga 1 2000
Jamhuri 1 2003
Zanzibar Ocean View 1 2010
Super Falcon 1 2012
Zimamoto 1 2016
Mnazi Mmoja 1 1926

Wadanda suka fi zuri'a ƙwallaye a gasar

gyara sashe
Shekara Mafi kyawun zura kwallaye Tawaga Manufa
2005  </img> Yusuf Malik Tembo 8
2008 Bakari Mohammed Mundu
2009 Mfanyeje Musa Mundu 14

Manazarta

gyara sashe
  1. https://ng.soccerway.com › teams Zanzibar-Results, fixtures, squad, statistics, photos, videos and news
  2. https://www.scorebar.com › zanziba... Zanzibar Premier League live score, fixtures and results-Scorebar
  3. https://www.scorebar.com › zanziba... Zanzibar Premier League live score, fixtures and results-Scorebar

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe