Nioumamakana ko Niouma Makana ƙauye ne kuma gari a cikin Cercle na Kati a yankin Koulikoro a kudu maso yammacin Ƙasar Mali. Yana da Ƙungiya, Ƙungiyar ta ƙunshi fili mai faɗin murabba'in kilomita 311 kuma ta ƙunshi ƙauyuka 10.[1]

Garin Nioumamakana

Wuri
Map
 12°24′36″N 8°52′44″W / 12.41°N 8.879°W / 12.41; -8.879
Ƴantacciyar ƙasaMali
Region of Mali (en) FassaraKoulikoro Region (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 311 km²
Altitude (en) Fassara 481 m

Alƙaluma

gyara sashe

A cikin ƙidayar shekarata 2009 tana da yawan jama'a 7,442.[2] Cibiyar gudanarwa ( shuga-lieu ) tana a ƙauyen Nioumamakana ne.

Manazarta

gyara sashe
  1. Communes de la Région de Koulikoro (PDF) (in French), Ministère de l’administration territoriale et des collectivités locales, République du Mali, archived from the original (PDF) on 2012-03-09CS1 maint: unrecognized language (link).
  2. Resultats Recensement Général de la Population et de l’Habitat 2009 (Région de Koulikoro) (PDF) (in French), République de Mali: Institut National de la Statistique, archived from the original (PDF) on 2011-07-22, retrieved 2023-01-05CS1 maint: unrecognized language (link).

Hanyoyin haɗin waje

gyara sashe