Kendé ƙauye ne kuma ƙauye ne a cikin Cercle na Bandiagara na yankin Mopti na Ƙasar Mali. Garin tana ƙunshe da gungun ƙauyuka biyar (5) kuma a lokacin ƙidayar shekarata 2009 tana da yawan jama'a kimanin mutum 7,372.[1]

Garin Kendé, Mali

Wuri
Map
 13°59′28″N 3°29′46″W / 13.991°N 3.496°W / 13.991; -3.496
Ƴantacciyar ƙasaMali
Region of Mali (en) FassaraMopti Region (en) Fassara
Labarin ƙasa
Altitude (en) Fassara 254 m
Kendé

Ƙauyen Kendé yana kan tudu. Ana amfani da harshen Tommo So a ƙauyen. Sunan mahaifi na gida shi ne Senguipiri [sèŋèpîl].[2]

Manazarta

gyara sashe
  1. Resultats Provisoires RGPH 2009 (Région de Mopti) (PDF) (in French), République de Mali: Institut National de la Statistique, archived from the original (PDF) on 2012-09-19CS1 maint: unrecognized language (link).
  2. Moran, Steven; Forkel, Robert; Heath, Jeffrey, eds. (2016). "Kende". dogonlanguages.org. Archived from the original on 2023-01-05. Retrieved 2021-02-22.

Hanyoyin haɗin waje

gyara sashe