Fawaaz Basadien
Fawaaz ga Basadien (an haife shi 23 Disamba 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga Stellenbosch a gasar ƙwallon ƙafa ta Premier .
Fawaaz Basadien | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 23 Disamba 1996 (28 shekaru) |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Bayan rashin jin daɗi tare da Milano United, Cape Town City, Ubuntu Cape Town da Steenberg United, ƙungiyar farko ta Moroka Swallows ta sanya hannu kan Bahadien a cikin 2020. Ya buga wasansa na farko a matakin farko a gasar Premier ta Afirka ta Kudu 2020-21 . [1]
Bayan ya tsira daga gasar firimiya ta Afirka ta Kudu ta 2021-22 tare da Swallows bayan buga wasan, Basadien ya koma Stellenbosch kan kwantiragin shekaru biyu. [2][3] A cikin 2023, Basadien ya taimaka wa Stellenbosch lashe gasar cin kofin Carling Black Label, kuma an saka sunan shi a cikin rukunin farko na Bafana Bafana kafin gasar cin kofin Afirka ta 2023 . A tsakiyar kakar 2023 – 24, akwai jita-jita masu ci gaba game da Basadien ya shiga Kaizer Chiefs, amma a maimakon haka Basadien ya tsawaita kwantiraginsa da Stellies.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Fawaaz Basadien at Soccerway
- ↑ Molefe, Mazola (14 July 2022). "Swallows and Stellies agree transfer". SABC Sport. Retrieved 22 March 2024.
- ↑ "Swallows player joins Stellenbosch". FAR Post. 17 July 2022. Retrieved 22 March 2024.