Erica Deichmann Gregg CM( née Matthiesen;23 Yuli 1913-21 Mayu 2007) ɗan ƙasar Kanada ne mai tukwane. A cikin 1930s ita da mijinta na farko Kjeld Deichmann sun kirkiro tukwane na Deichmann,tukwane na farko na ɗakin karatu na Kanada.[1]

Erica Deichmann Gregg
Rayuwa
Haihuwa Wisconsin, 23 ga Yuli, 1913
ƙasa Kanada
Denmark
Tarayyar Amurka
Mazauni Denmark
Kanada
Mutuwa Hampton (en) Fassara, 21 Mayu 2007
Ƴan uwa
Abokiyar zama Milton Fowler Gregg (en) Fassara
Kjeld Deichmann (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ceramicist (en) Fassara
Kyaututtuka

Rayuwar farko gyara sashe

An haifi Erica Luisa Matthiesen a Denmark,Wisconsin,ɗaya daga cikin 'ya'ya mata biyar na wani Fasto Lutheran na Danish.Iyalin sun koma Denmark sa’ad da Erica take ’yar shekara bakwai kuma ta yi kuruciyarta a can.A ƙarshen 1920s dangin sun ƙaura zuwa Kanada kuma suka zauna a Edmonton,inda ta sadu da Kjeld Deichmann, ɗan ƙaura na Danish.Ta auri Deichmann a cikin 1932 a Saint John, New Brunswick,kuma sun sauka a wata gona a yankin Kingston Peninsula kusa da Saint John.

Aikin fasaha gyara sashe

Deichmanns sun shafe shekara guda a Turai,inda Kjeld ya koyi aikin tukwane tare da Axel Brüel,yana taimaka masa wajen gina kiln,kuma Erica ya yi karatun saƙa. Lokacin da suka dawo New Brunswick sun kafa ɗakin tukwane a gidansu,wanda suke kira Dykelands saboda kasancewar ƙananan dykes da yawa akan kayansu. Kjeld ya gina katafaren wuta a cikinta inda suka yi harbin farko a 1935.

Deichmanns an koyar da kansu da kansu kuma sun kammala hanyoyin samar da su ta hanyar gwaji akai-akai game da ƙirar kiln,abun da ke ciki na yumbu,da glazes. :197Erica ita ce ke da alhakin ƙirƙirar glazes,wanda ta yi fiye da 5,000 na gwaji a lokacin aikinta na tukwane. Har ila yau, ta yi ado da tukwane, yawanci ana yin zane a kan ɗanyen yumbu kafin a kora aikin a cikin kiln,da nau'ikan dabbobi masu kyan gani da hannu waɗanda ta kira "goofi".:14

A cikin 1956 Deichmanns sun ƙaura ɗakin ɗakin su na tukwane zuwa Sussex,New Brunswick.Kjeld Deichmann ya mutu kwatsam a watan Yuni 1963.Erica ta rufe ɗakin studio bayan mutuwar mijinta kuma ta daina yin tukwane.

Daga baya rayuwa gyara sashe

A cikin 1964 ta auri jarumin yakin Kanada, ɗan siyasa kuma jami'in diflomasiyya Milton Fowler Gregg,sannan aka fi sani da Erica Deichmann Gregg.An nada ta memba na Order of Canada a cikin 1987. Maganar nadin nata ya lura cewa ban da kasancewa"mafi tasiri,mai samun lambar yabo ta duniya",ta kasance mai aikin sa kai ga kungiyoyi da yawa ciki har da" Society for the Preservation of New Brunswick's Covered Bridges,da Beaverbrook Art Gallery,da Conservation. Majalisar New Brunswick da Matsalolin Halitta na Sabon Aikin Brunswick".A cikin Mayu 1992 Jami'ar New Brunswick ta ba ta digirin digiri na digiri na digiri.

Erica Deichmann Gregg ya mutu a Hampton,New Brunswick a ranar 27 ga Mayu 2007.Ita da Kjeld Deichmann suna da ɗa ɗaya da 'ya'ya mata biyu,ɗaya daga cikinsu ita ce marubuciya kuma mawallafi Elisabeth Harvor.

Nassoshi gyara sashe

  1. Empty citation (help)