Edam ( Yawan jama'a 2016 : 480 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin gundumar Karkara na Kogin Turtle No. 469 da Rukunin Ƙididdiga Na 17 . Edam yana kusa da Babbar Hanya 26, kudu da Turtleford da arewacin Vawn .

Edam, Saskatchewan


Wuri
Map
 53°11′00″N 108°46′01″W / 53.1833°N 108.767°W / 53.1833; -108.767
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 1.19 km²
Wasu abun

Yanar gizo villageofedam.ca
Edam Damplein N mit Edams Museum nw 9137 201810.jpg

An san ƙauyen da sunan "Ƙananan yanki na Holland a cikin Saskatchewan." An kafa garin a cikin 1907, an sanya sunan garin don birnin Edam a cikin Netherlands, bayan da Ofishin Gwamnatin Saskatchewan ya ƙi sunan Amsterdam a matsayin "dadewa". [1]

An haɗa Edam azaman ƙauye a ranar 12 ga Oktoba, 1911.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Edam yana da yawan jama'a 476 da ke zaune a cikin 199 daga cikin 234 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -1.9% daga yawan 2016 na 485 . Tare da yankin ƙasa na 1.14 square kilometres (0.44 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 417.5/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Edam ya ƙididdige yawan jama'a 480 da ke zaune a cikin 179 daga cikin 210 na gidaje masu zaman kansu, a 7.5% ya canza daga yawan 2011 na 444 . Tare da yanki na ƙasa na 1.19 square kilometres (0.46 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 403.4/km a cikin 2016.

Fitattun mutane

gyara sashe
  • Fiona Smith-Bell, 'yar wasan hockey wadda ta taka leda a ƙungiyar hockey ta mata ta Kanada.
  • Wayne Wouters, tsohon magatakarda na majalisar masu zaman kansu (mafi babban ma'aikacin gwamnati ) a cikin Gwamnatin Kanada .
  • Hanyar Saskatchewan 674
  • Paynton Ferry
  • Edam Airport

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe