EarthRights International ( ERI ) wata ƙungiyar kare haƙƙin ɗan adam ce mai zaman kanta da kuma muhalli wacce Katie Redford, Ka Hsaw Wa, da Tyler Giannini suka kafa a shekarar 1995.[1][2][3]

EarthRights International
Bayanai
Gajeren suna ERI
Iri nonprofit organization (en) Fassara
Ƙasa Tarayyar Amurka
Mulki
Hedkwata Washington, D.C.
Tsari a hukumance 501(c)(3) organization (en) Fassara
Financial data
Haraji 3,160,128 $ (2016)
Tarihi
Ƙirƙira 1995

earthrights.org


File:EarthRights International logo.png
Tambarin Ƙungiyar Earth Rights International

lamuran gyara sashe

  • Duk v. Unocal Corp.
  • Wata v. Abubuwan da aka bayar na Royal Dutch Shell Co., Ltd.
  • Duk v. Chiquita Brands International

Magana gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  1. "Myanmar Project Fueling International Controversy". Los Angeles Times. November 24, 1996.
  2. "Storyteller for Human Rights". The Progressive. September 1999.
  3. "Katie Redford's pipe dream". The Boston Globe. October 22, 2003.