Dorothy M. Crosland
Dorothy Murray Crosland (Satumba 13,1903 - Maris 24, 1983)ta kasance shugaban ɗakin karatu na Jojiya Tech Library a Cibiyar Fasaha ta Georgia.Da farko an nada ta a matsayin Mataimakiyar Librarian a 1925,an kara mata girma zuwa Librarian a 1927 da Daraktar Laburare a 1953,taken da za ta rike har sai ta yi ritaya a 1971.
Dorothy M. Crosland | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 13 Satumba 1903 |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mutuwa | 24 ga Maris, 1983 |
Karatu | |
Makaranta |
Emory University (en) Georgia Tech (en) |
Sana'a | |
Sana'a | librarian (en) |
Employers | Georgia Tech (en) |
Ilimi da farkon rayuwa
gyara sasheAn haifi Crosland a ranar 13 ga Satumba,1903,a Dutsen Stone, Jojiya.Ta tafi makarantar sakandaren 'yan mata a Atlanta,kuma ta kammala karatun digiri a cikin 1923 tare da digiri daga Makarantar Laburare ta Carnegie Library na Atlanta,daga baya aka fi sani da Makarantar Kimiyyar Laburare ta Jami'ar Emory .
Sana'a
gyara sasheA cikin 1945,an nada Crosland a matsayin mace mafi kyawun shekara a ilimi.Crosland shine babban sakataren zartarwa (daga 1950 zuwa 1952)kuma shugaban (daga 1952 zuwa 1954)na Ƙungiyar Laburare ta Kudu maso Gabas kuma shugaban Ƙungiyar Laburaren Jojiya daga 1949 zuwa 1951.[1]Crosland ya kula da tsare-tsare da gina ginin ɗakin karatu na yanzu da ɗakin karatu na gine-gine a Georgia Tech,dukansu an sadaukar da su a cikin 1952.Ta kuma kula da aikin gina Makarantar Graduate Addition,hasumiya sau ɗaya da rabi girman ɗakin ɗakin karatu da ake da shi,wanda aka kammala a shekara ta 1968.[2]Ƙaddamar da ginin ya bayyana cewa: "A zahiri waɗannan gine-gine guda biyu abin tunawa ne ga Dorothy M. Crosland,Darakta na Libraries.Ta hanyar masana'antarta, dagewarta da jajircewarta,hangen nesanta,dukkanin sifofi biyu an yi tunanin su kuma an kawo su ga ƙarshe." [2]Ƙarin Karatu an sake masa suna Crosland Tower a 1985. [2]
Crossland ta taka muhimmiyar rawa a cikin kafuwar Kwalejin Kwamfuta ta hanyar shigar da ita cikin shirya jerin tarurruka a 1961 da 1962. Wadannan za su haifar da kafa Makarantar Bayani(kamar yadda aka sani a lokacin)da kuma shirin farko na masters na Amurka a Kimiyyar Bayanai.
A cikin 1961,an nada ta alumna na girmamawa na Georgia Tech.