Dillwyn, Virginia
Dillwyn gari ne mai haɗin gwiwa a cikin Buckingham County, Virginia, a cikin Amurka. Yawan jama'a ya kasance 447 a ƙidayar 2010 .
Dillwyn, Virginia | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | Virginia | ||||
County of Virginia (en) | Buckingham County (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 436 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 260.57 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 243 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 1.673242 km² | ||||
• Ruwa | 0.2485 % | ||||
Altitude (en) | 196 m | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 23936 | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 434 | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | dillwynva.org |
Tarihi
gyara sasheAn saka sunan gidan Peter Francisco a cikin National Register of Places Historic in 1972. Tana da nisan mil 9 gabas / kudu maso gabas na Garin Dillwyn.
Geography
gyara sasheDillwyn yana cikin gundumar Buckingham ta gabas ta tsakiya a37°32′30″N 78°27′32″W / 37.54167°N 78.45889°W (37.541658, -78.458869). Hanyar US 15 ta ratsa cikin garin, tana jagorantar kudu 2 miles (3 km) zuwa Hanyar Amurka 60 da 23 miles (37 km) zuwa Farmville, da arewa 37 miles (60 km) zuwa Interstate 64 gabas da Charlottesville .
A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, Dillwyn tana da yawan fadin 1.7 square kilometres (0.66 sq mi) , duk ta kasa.
Alkaluma
gyara sasheSamfuri:US Census population A ƙidayar 2010 akwai mutane 447, gidaje 176, da iyalai 114 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 646.4 a kowace murabba'in mil (250.1/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 200 a matsakaicin yawa na 289.2 a kowace murabba'in mil (111.9/km 2 ). Tsarin launin fata na garin ya kasance 57.27% Fari, 39.60% Ba'amurke Ba'amurke, 0.67% daga sauran jinsi, da 2.46% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 0.67%.
Daga cikin gidaje 176 kashi 30.7% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 38.6% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 22.2% na da mace mai gida da babu mijin aure, kashi 34.7% kuma ba iyali ba ne. 32.4% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 19.9% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.16 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.63.
Rarraba shekarun ya kasance 20.6% a ƙarƙashin shekarun 18, 4.3% daga 18 zuwa 24, 21.5% daga 25 zuwa 44, 24.2% daga 45 zuwa 64, da 29.5% 65 ko fiye. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 48. Ga kowane mata 100, akwai maza 70.6. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 68.2.
Matsakaicin kuɗin shiga gidan shine $19,167 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $24,688. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $19,167 sabanin $17,868 na mata. Kudin shiga kowane mutum na garin shine $11,091. Kimanin kashi 29.7% na iyalai da 34.9% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 59.2% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 29.7% na waɗanda shekarun su 65 ko sama da haka.
A cikin shahararrun al'adu
gyara sasheA cikin jerin wasan kwaikwayo na AMC Breaking Bad, Dillwyn an kira shi a matsayin wurin ɓoye na ƙarya na Jesse Pinkman, wanda ke gudana don rayuwarsa. [1]
Nassoshi
gyara sashe- ↑ (Season 3, episode 13.