De Voortrekkers
De Voortrekkers fim ne na shiru na shekarar 1916 wanda aka gane shirin a matsayin na almara na farko a tarihin fim mai motsi. Afirka ta Kudu da kuma fim ɗin mafi dadewa na ƙasar. [1] Kamfanin shirya fina-finai na Afirka ne ya shirya shi kuma Harold M. Shaw ne ya ba da Umarni, ya nuna irin rawar da Boers ta yi a shekarun 1830, wanda ya ƙare da wasan kwaikwayo na yaƙin kogin Jini wanda ya faru a ranar 16 ga Disamba 1838, lokacin da 'yan Afrikaners 'yan ɗari masu ɗauke da makamai. ya ci zulumi dubunnai da yaƙi. Zuriyar 'yan voortrekkers masu magana da harshen Holland ko kuma "majagaba" da suka halarci Babban Trek sun girmama fim ɗin kuma sun yi amfani da shi don tunawa da taron, wanda ya zama wani ɓangare na lokaci mai tsanani a tarihin Afirka ta Kudu. Afrikaners sun gabatar da shi a cikin azuzuwan makarantu shekaru da yawa kuma suna tantance shi a kowace shekara a wuraren taron jama'a na tunawa da ranar yaƙin.
De Voortrekkers | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1916 |
Asalin suna | De Voortrekkers |
Asalin harshe | Afrikaans |
Ƙasar asali | Afirka ta kudu |
Characteristics | |
Genre (en) | historical film (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Harold M. Shaw (en) |
Marubin wasannin kwaykwayo | Gustav Preller (en) |
'yan wasa | |
External links | |
Specialized websites
|
De Voortrekkers ya fara haska shirin a Afirka ta Kudu a Krugersdorp a ranar 14 ga watan Disamba 1916, kwanaki biyu kacal kafin cikar yaƙin shekaru 78. Daga baya aka kai shirin a gidajen sinima a Ingila, Amurka, Kanada, da sauran wurare a wajen Afirka ƙarƙashin taken Winning a Continent. Matsalolin da aka yi amfani da su a cikin ainihin fim ɗin kuma a cikin fitowar su daga baya suna amfani da tsarin tsagaggen allo wanda ke gabatar da rubutu cikin Ingilishi da Afrikaans. [2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "De Voortrekkers 1916"[permanent dead link], Africa in Motion Film Festival, screenings at Filmhouse, Edinburgh, Scotland, 4 November 2017; London Castle Cinema, London, England, 9 December 2017. Film distribution by MNet South Africa, Randburg, South Africa. Retrieved 12 August 2021.
- ↑ "De Voortrekkers (1916) with new orchestral score", 19:52 segment of film with added music, uploaded by Chris Jeffrey on 23 February 2017 onto YouTube (San Bruno, California, United States). Retrieved 12 August 2021.
Hanyoyin Hadi na waje
gyara sashe- De Voortrekkers on IMDb
- Short video from British Pathé (1917) Crowds outside London West End cinema showing Winning a Continent, the movie's title outside Africa