David fis
David fis | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 2007 (16/17 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Makaranta | London School of Economics and Political Science (en) |
Thesis | The political economy of South-South relations: The case of South Africa and Latin America |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | sociologist (en) da environmentalist (en) |
David Fig (An haife shi a Jacana ), masanin ilimin zamantakewar muhalli ne na Afirka ta Kudu, masanin tattalin arziki, kuma mai fafutuka . [1] Yana da digirin digirgir daga Makarantar Tattalin Arziki ta London, tare da ƙasidarsa mai taken, " Tattalin Arzikin Siyasa na dangantakar Kudu da Kudu: Al'amarin Afirka ta Kudu da Latin Amurka ," [2] kuma ya ƙware a kan tambayoyin makamashi, kasuwanci, bambancin halittu, da alhakin kamfanoni. Littattafansa na baya-bayan nan sun haɗa da: Tsayar da Da'awarsu: Alhaki na Jama'a da Muhalli a Afirka ta Kudu (UKZN Press, 2007), da Uranium Road: Tambayar Hanyar Nukiliya ta Afirka ta Kudu (Jacana, 2005), wanda aka mayar da shi fim na tsawon mintuna 53 a cikin shekarar 2007.[3][4][5] Fig shi ne shugaban kwamitin Biowatch na Afirka ta Kudu, mai kula da samar da abinci da noma mai ɗorewa, kuma yana aiki kafaɗa da kafaɗa da ƙungiyoyi masu zaman kansu na tabbatar da kare muhalli . A baya ya taɓa zama babban darektan ƙungiyar sa ido kan muhalli a Johannesburg, babban malami a fannin zamantakewar al'umma a jami'ar Witwatersrand, kuma mamba a hukumar gandun daji ta Afirka ta Kudu .[3][4]
Aiki
gyara sasheShi ne shugaban hukumar Biowatch Afirka ta Kudu, wata ƙungiya mai zaman kanta da ta mayar da hankali kan aikin noma, 'yancin kai na abinci, da kare lafiyar halittu. A baya, ya riƙe matsayin jagoranci a LEAD Kudancin Afirka, Kwamitin Bincike na Ƙungiyar Ƙwararru na Afirka. Ya rubuta wallafe-wallafe da yawa, ciki har da litattafi guda ɗaya, surori na littattafai, da labaran mujallu, waɗanda aka buga a cikin yaren Faransanci, Fotigal, Mutanen Espanya, da Jamusanci . Ya kuma ba da koyarwa a Jami'o'in UCT da Wits kuma ya shiga cikin shirye-shiryen ilimi a cikin ƙasashe da yawa a Kudancin Afirka.[6][7]
Duba kuma
gyara sashe- Motsin hana makaman nukiliya
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Dr David Fig". University of Cape Town.
- ↑ Fig, David (1992). The political economy of South-South relations: The case of South Africa and Latin America (PhD). London School of Economics and Political Science. Retrieved 5 May 2021.
- ↑ 3.0 3.1 "Search results". Transnational Institute. Retrieved 2017-11-14.
- ↑ 4.0 4.1 Lutz Mez, Mycle Schneider and Steve Thomas (Eds.) (2009). International Perspectives of Energy Policy and the Role of Nuclear Power, Multi-Science Publishing Co. Ltd, p. 590.
- ↑ "Alsos: Uranium Road: Questioning South Africa's Nuclear Direction". alsos.wlu.edu. Archived from the original on 2011-06-06. Retrieved 2017-11-14.
- ↑ "David Fig". The Conversation (in Turanci). Retrieved 2023-04-19.
- ↑ "Dr David Fig". University of Cape Town.