Dajin Massimina
Dajin Massimina (Italiyanci: Bosco di Massimina), daji ne da ke ƙasar Italiya. Wani wurin shaƙatawa ne wanda ke da faɗin fili kimanin 80,000 square metres (20 acres) da ke gundumar Massimina na Municipio XII a cikin birnin Rome, a tsakiyar Italiya.[1] Parco Bosco di Massimina]— (in English)
An ƙirƙire shi ne a wani tsohon wurin da ake kaɗawa, wanda akayi amfani dashi don haƙar tsakuwa tsawon shekaru, akan Via Bartolomeo Chesi a kudancin titin zoben Via Aurelia a yankin Malagrotta.[1]
Maidowa
gyara sasheAikin maido da wuraren zama, da aikin sake dazuzzukan birane, ya fara ne a shekarar 1998. An sake gyara wurin gaba ɗaya don ƙirƙirar sabbin tudu da magudanan ruwa don dawo da ainihin yanayin ƙasar. Sannan an rufe shi da wani yanki na saman ƙasa don tallafawa tsarin da aka maido da muhalli, ta hanyar amfani da ecocelles da aka ɗauka daga ƙasan Castel di Guido.[1]
An zaɓi nau'in shuka don sake kafa yanayin yanayi cikin sauri. Kusan 1500 sababbin bishiyoyi an dasa su a kan shafin, ciki har da: 566 Quercus pubescens (oak mai laushi, itacen oak mai ban sha'awa,),65 Quercus robur fastigiata (oak na Turanci na columnar), da 562 itatuwan oak na sauran nau'in Quercus;196 Acer (maples);96 Salix (willow);da nau'o'in shrubs da dama, kamar:gorse, privet, myrtle, da cistus.[1]
Nishaɗi
gyara sashe2 kilometres (1.2 mi) of pathways go through the forest, including a fitness trail. The recreation area has benches, picnic tables, and a children's playground.[1]
Duba kuma
gyara sashe- Parks in Rome
- Environmental restoration
- Reforestation topics
- Restoration ecology
Manazarta
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 Roma Giardini-ville-e-parchi-urbani: official Bosco di Massimina webpage Archived 2023-03-06 at the Wayback Machine—(in Italian) . accessed 9.17.2017.