Climate Alliance
Climate Alliance cibiyar sadarwa ce ta Turai ta birane, garuruwa da larduna da aka kafa a 1990, don kare yanayin duniya. Sakatariyar Ƙungiyar Haɗin Kan Yanayi ta Turai tanada tushe a Frankfurt am Main, Jamus da kuma a Brussels, Belgium. Climate Alliance yanada membobi a Austria, Belarus, Belgium, Bulgaria, Croatia, Czech Republic, Denmark, Finland, d, Faransa, Jojiya, Jamus, Hungary, Ireland, Italiya, Luxembourg, Arewacin Macedonia, Netherlands, Peru, Poland, Portugal, Romania, Slovakia, Slovenia, Spain, Sweden, Switzerland da Ukraine.[1]
Climate Alliance | |
---|---|
Bayanai | |
Gajeren suna | Climate Alliance |
Iri | international non-governmental organization (en) |
Ƙasa | Jamus |
Aiki | |
Member count (en) | 1,716 (Disamba 2017) |
Mulki | |
Mamba na board | |
Hedkwata | Frankfurt da City of Brussels (en) |
Tsari a hukumance | eingetragener Verein (en) |
Financial data | |
Haraji | 4,609,655 € (2019) |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1990 |
|
Manufofi
gyara sasheKusan membobi 2,000 daga kasashe sama da 25 na Turai na da burin rage fitar da hayaki mai gurbata muhalli daga tushensu. Abokan huldarsu su ne ’ yan asalin dazuzzukan. Abokan hulɗa na asali suna wakiltar COICA, Ƙungiyar Ƙasashe tara na maƙwabta na Amazon Basin.
Ta hanyar shiga haɗin gwiwar Climate Alliance, birane da gundumomi sun rungumi manufofin ƙungiyar: [2]
- Don yin ƙoƙari don rage kashi 95 cikin 100 na rage hayakin iskar gas nan da 2050 idan aka kwatanta da matakan 1990, daidai da shawarwarin IPCC .
- Don aiwatar da ingantaccen aikin sauyin yanayi daidai da ka'idodin Alliance Alliance.
- Don haɓaka adalcin yanayi tare da ƴan asalin ƙasar ta hanyar tallafawa haƙƙoƙin su, kare rayayyun halittu da kauracewa amfani da katakon da ba a iya sarrafa su ba.
Tushe na kariyar yanayi na gida shine tanadin makamashi da ingantaccen amfani da makamashi da kuma hanyoyin samar da makamashi mai sabuntawa da motsin yanayi. Climate Alliance yana bada shawara ga birane da gundumomi game da aiwatar da dabarun kariyar yanayi tareda haɓɓaka kayan aikin da aka sani don dai-daita cen rikodin, amfani da makamashi da hayaƙin CO. Bugu da ƙari, Climate Alliance yana haɓɓakawa da dai-daita ayyuka da kamfen, waɗanda ke magance ƙungiyoyin manufa daban-daban. Bayan ayyukan nasu Climate. Alliance abokin haɗin gwiwa ne na ƙarin kamfen da matakai kuma cikin ayyukan siyasa. A matakin ƙasa da ƙasa yana tsayawa ga hukumomin Turai da ke da alhakin kare yanayi da kuma tallafawa ƙungiyoyin 'yan asalin ƙasar.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Shafin Farko na Ƙwararrun Yanayi: Turanci da Jamusanci
- Yaƙin neman zaɓe: ZOOM – Yara kan Tafiya
- Hukumomin yankin da ke aiki don MDGs - Turai don ƙarin ci gaba
- Makamashi da Kula da CO2
- Alkawarin Magaji
- Alleanza per il Clima Italia
Manazarta
gyara sashe- ↑ Member states Official member list. Accessed on 14. July 2022.
- ↑ Climate Alliance's targets Accessed on 14. July 2022.