Clementina Otero de Barrios (An haifeshi ranar 13 ga watan Satumba, 1909 [1] - 30 ga watan Satumba, 1996) yar wasan Mexico ce kuma tana cikin majagaba na gidan wasan kwaikwayo na avant-garde na Mexico. Ita ce mamba na ƙarshe na ƙungiyar Los Contemporáneos.[2]

Clementina Otero
Rayuwa
Haihuwa 13 Satumba 1909
ƙasa Mexico
Mutuwa 30 Satumba 1996
Sana'a
Sana'a jarumi, stage actor (en) Fassara da ɗan wasan kwaikwayo

Farkon rayuwa

gyara sashe

An haifi Otero ga Antonio Otero Moreno da matarsa Clementina Mena Cantón. [1] An ba da rahoton cewa, tana da shekara sha bakwai 17, lokacin da Celestino Gorostiza, wacce ke da alaƙa da ƙanwarta Araceli, [3] nemi izinin mahaifiyarta, don sanya ta zama 'yar wasan kwaikwayo. [4] Ta ba da halarta na farko a Teatro Ulises, inda ta zama sananne. A wannan lokacin, mawaƙi Gilberto Owen, wanda shi ma yana cikin ƙungiyar masu wasan kwaikwayo, ya ji yana ƙaunarta, kuma ya rubuta mata jerin wasiƙun soyayya. [2] Tana da abokantaka mai ƙarfi tare da Xavier Villaurrutia, wanda ya sanya ta zama mai shiga cikin abubuwan ban sha'awa na wasan kwaikwayo. [4] Otero kuma ya kasance 'yar wasan kwaikwayo daga baya Teatro Orientación .

Daga baya Otero ya kasance darakta na Escuela de Arte Teatral (Makarantar Wasan kwaikwayo) na Instituto Nacional de Bellas Artes y Literatura (INBA). [5] Ta auri Carlos Barrios Castelazo. [1] An gano wata yarinya mai suna Marinela.

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 1.2 Me muero de sin usted: cartas de amor a Clementina Otero (Spanish)
  2. 2.0 2.1 Gonzalo Valdés Medellín: A 25 años de su publicación: Cartas a Clementina Otero, de Gilberto Owen (Spanish), November 22, 2007.
  3. El trato con Gorostiza.(El Angel) (Spanish), February 1, 2004.
  4. 4.0 4.1 Valdés Medellín, Gonzalo: Los escenarios de Clementina Otero. (Spanish), October 7, 1999.
  5. El actor es la voz de la humanidad": Luisa Huertas, actriz. (Spanish).