Cibiyar Malamai ta Ƙasa (NTI) wata cibiya ce ta ilmantarwa ta koyarwa mai tazara (distance learning) mai tsari guda ɗaya mai da hankali kan ilimin malamai. Cibiyar tana da cibiyoyin tauraron ɗan adam a duk ƙananan hukumomi 774 a Najeriya.

Cibiyar Malamai ta Ƙasa

Gwamnatin tarayyar Najeriya ce ta kafa cibiyar malamai ta ƙasa a shekarar 1976 domin amsa buƙatar ƙasar nan na gaggawa na samar da kwararrun ma’aikatan koyarwa a kowane mataki na ilimi. [1] [2]

A cikin shirye-shiryen koyo na nesa na NTI na NCE, mutane 34,486 sun kammala karatu tsakanin shekarun 1993 zuwa 1996. [3]

Manazarta

gyara sashe
  1. "National Teachers Institute (NTI), Kaduna – Britain-Nigeria Educational Trust".
  2. Eraikhuemen, Lucy; Oteze, I. K (2015). "AN EVALUATION OF THE NATIONAL TEACHERS' INSTITUTE NIGERIA CERTIFICATE IN EDUCATION". International Journal of Current Research. 7 (2): 13039–13043.
  3. National Teacher’s Institute, (N. T. I.) (1983), History of Nigerian Education Module 5. Ibadan; Evans Brothers (Nigerian Publishers) Ltd.