Cibiyar Fasaha ta Cape Coast
An kafa Cibiyar Fasaha ta Cape Coast a 1955 ta marigayi Joseph Kadesh Abraham . An riga an san shi da Kwalejin Gine-gine kuma ya sami sauye-sauye da yawa har zuwa 1976 lokacin da Gwamnatin Ghana ta shiga cikin tsarin ƙasa kuma ta karɓi sunanta na yanzu, Cibiyar Fasaha ta Cape Coast [1]
Cibiyar Fasaha ta Cape Coast | |
---|---|
| |
Bayanai | |
Iri | makarantar sakandare |
Ƙasa | Ghana |
Mulki | |
Administrator (en) | Ofishin Ilimi na Ghana |
Hedkwata | Cape Coast |
CCTI tana mai da hankali sosai kan ilmantarwa mai amfani, tana ƙarfafa ɗalibai su shiga cikin ayyukan da suka dace da ziyara don samun zurfin ilimi a fagen da suka zaɓa. Ta hanyar ƙwararrun ma'aikata da ma'aikata, CCTI tana ƙoƙari ta samar da ɗalibanta da ilimi da horo mafi kyau, don taimaka musu cimma burinsu da cin nasara a fannonin da suka zaɓa. CCTI ta himmatu ga taimaka wa ɗalibai su cimma burinsu na aiki, suna ba da kayan aiki da tallafin da ake buƙata don yin hakan a gare su.[2]
Manufa
gyara sasheYana samar wa ɗalibai ƙwarewa, dabi'u da ilimin ƙwarewar fasaha da halayen don su kasance masu aiki.[1]
Ra'ayoyi
gyara sasheDon faɗin makarantar firamare mafi kyau a Ghana da Afirka gaba ɗaya.[1]
Shirye-shiryen da aka bayarwa a Cibiyar Fasaha ta Cape Coast
gyara sasheCibiyar tana ba da darussan da cancanta da yawa a fannoni daban-daban, gami da injiniya, kasuwanci, IT, kiwon lafiya da aminci, da karɓar baƙi.
- Injiniyan Motar
- Fasahar Injiniya
- Fasahar Injiniyan Lantarki
- Fasahar sanyaya da Yanayin Yanayi
- Fasahar Fasaha
- Fasahar Fitar da Gas
- Tsarin kayan ado da kuma gine-ginen katako
- Fasahar Gine-gine
- Tsarin gine-gine
Inda za ku iya samun su
gyara sasheAbura, 109 Inner Ring Road, Cape Coast, Ghana
Bayanan da aka ambata
gyara sashe- ↑ 1.0 1.1 1.2 Cape Coast Technical Institute | SchoolsInGh.com (in English), retrieved 2024-03-09
- ↑ Cape Coast Technical Institute (in Turanci), 2019-09-11, retrieved 2024-03-09