Cibiyar Dokar Kifi (FLC) cibiyar bincike ce mai zaman kanta mai zaman kanta a Vancouver, British Columbia, Kanada. Kodayake FLC tana cikin Kanada, isar da saƙon sa na duniya ne tare da masu bincike waɗanda ke cikin ƙasashe da yawa a duniya. FLC na nufin tabbatar da damar masunta na iyali samun adalci, don kare muhallin ruwa, don taimakawa al'ummomin bakin teku su zama masu juriya, da kuma taimaka wa masu amfani da su don samun amintaccen abincin teku mai ɗorewa ta hanyar bincike, ilimi, da wakilcin doka.

Cibiyar Dokar Kifi
Bayanai
Ƙasa Kanada
Shafin yanar gizo fishlaw.org

Binciken FLC ya fi mayar da hankali ne kan dokar kamun kifi, wato, nazarin shari'a na tsare-tsaren kula da kifi , dokokin cin abincin teku, da dokokin kiwo. Ayyukan binciken su akan tsare-tsaren sarrafa kamun kifi suna nazarin kama hannun jari (misali Ƙididdigar Canja wurin Mutum ɗaya ); Kamun kifi ba bisa ka'ida ba, ba a ba da rahoto ba kuma ba a daidaita shi ba . RFMOs, TURFs, da MPAs. Nazarin abincin tekun su yana mai da hankali kan ingantaccen abincin teku, tsare-tsaren takaddun shaida mai dorewa da haɓakawa, buƙatun laƙabi, ganowa, da lamuran ƙa'ida. Nazarin kiwo nasu da farko yana mai da hankali kan ƙa'idojin ciyar da kifi. FLC tana buga sabuntawa kwata-kwata kan ci gaban shari'a a cikin dokar kamun kifi kuma tana gudanar da ɗaya daga cikin bulogi na dokar kamun kifi.

Baya ga gudanar da bincike, FLC tana ba da horon horo da damar sa kai don masu fafutukar kare kamun kifi . Waɗannan ƙwararrun mata da masunta a cikin yankunan bakin teku suna ba da laccoci da tarurrukan bita. Bugu da ƙari, FLC tana ba da ci gaba da darussan ilimin shari'a (CLE) a duk Arewacin Amurka. FLC ƙwararren ɗan takara ne a cikin al'ummar kamun kifi a taro da makarantun shari'a a duniya. Adam Soliman shi ne darektan FLC kuma ɗaya daga cikin malamai ƙalilan da ke mayar da hankali kan dokar kamun kifi.[1] [2] Adam Soliman is the director of FLC and one of very few scholars that focus on fisheries law.

Duba kuma gyara sashe

  • Kasuwannin kifi
  • Dokar kamun kifi
  • Gudanar da kifin kifi
  • Kimiyyar kifi
  • Kamun kifi ba bisa ka'ida ba, ba a ba da rahoto ba kuma ba a ka'ida ba
  • Fiye da kifaye
  • Abincin teku mai dorewa

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  1. Soliman, Adam. "New Not-For-Profit Research Center: The Fisheries Law Centre". Ag Law News. Retrieved 10 November 2013.
  2. Bernadett, Lauren. "The LLM. Program in Agricultural and Food Law". Retrieved 10 November 2013.