Christina Øyangen Ørntoft (an haife ta a ranar 2 ga watan Yulin shekara ta 1985) tsohuwar ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Denmark. Ƙwanan nan ta buga wa ƙungiyar Elitedivisionen Brøndby IF da tawagar ƙasar Denmark wasa.

Christina Ørntoft
Rayuwa
Haihuwa 2 ga Yuli, 1985 (38 shekaru)
ƙasa Kingdom of Denmark (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Brøndby IF (en) Fassara-
Ballerup-Skovlunde Fodbold (en) Fassara-
  Denmark women's national football team (en) Fassara2005-
FC Rosengård (en) Fassara2008-2012413
Brøndby IF (en) Fassara2008-2008
Brøndby IF (en) Fassara2012-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 13
Tsayi 1.75 m

A shekara ta 2009 Ørntoft ta sha wahala daga raunin da ya faru a baya, wanda ya hana ta daga gasar cin kofin mata ta UEFA ta shekarar 2009. Ta sake raunata wannan gwiwa a shekara ta 2011. [1]

Ƙungiyar Damallsvenskan ta ƙasar Sweden LdB FC Malmö ta sanya hannu kan Ørntoft a lokacin kakar shekarar 2008, bayan rauni ga Malin Levenstad na yau da kullun.[2] Bayan ta yi wasa tare da Skovlunde kuma, a taƙaice, Brøndby a ƙasarsu, Ørntoft ta riga ta sami laƙabi "Carlos" bayan ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Brazil Roberto Carlos. Za ta tafi Malmö daga Copenhagen, inda take da ɗaki, saurayi kuma tana karatu a Jami'ar Copenhagen.[3] Bayan shekaru huɗu a LdB FC Malmö - ta lalace saboda raunin - ta koma Brøndby IF a watan Disamba na shekara ta 2012. A watan Disamba na shekara ta 2013 ta sanar da hutu daga ƙwallon ƙafa kuma ta koma matsayin kocin matasa tare da Brøndby saboda ciki Cikin da take da shi.

An sanya mata suna a cikin tawagar kocin kasa Kenneth Heiner-Møller na UEFA Women's Euro 2013 . [4]

Manazarta gyara sashe

  1. "Christina Ørntoft korsbandsskadad igen!". Damfotboll.com (in Swedish). 11 August 2011. Retrieved 13 July 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. Swenell, Torsten (30 June 2008). "LDB Malmö värvar dansk landslagsspelare" (in Swedish). Skånska Dagbladet. Retrieved 13 July 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "13. Christina Öyangen Örntoft". Itsawomensworld.se (in Swedish). FC Rosengård. Archived from the original on 13 July 2013. Retrieved 13 July 2013.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. Bruun, Peter (21 June 2013). "Upbeat Heiner-Møller confirms Denmark squad". uefa.com. UEFA. Retrieved 13 July 2013.

Hanyoyin Haɗin waje gyara sashe

  Media related to Christina Ørntoft at Wikimedia Commons

  • Christina ØrntoftBayanan ƙungiyar ƙasa aKungiyar Kwallon Kafa ta Denmark (a cikin Danish)