Chervona Ruta ƙungiyar mawaƙa ce ta Yukren wacce ta yi wasannin a tsakanin shekarar 1971 zuwa 1990. An kirkiro ƙungiyar Chervona Ruta a cikin 1971 ta Anatoliy Evdokimenko tare da Chernivtsi Philharmonic musamman don rakiyar Sofia Rotaru. Mambobin ƙungiyar da suka kafa ƙungiyar sun kasance wani ɓangare na ƙungiyar makaɗa ta pop na Jami'ar Chernivtsi.

Chervona Ruta (gungun-mawaka)
musical group (en) Fassara
Bayanai
Farawa 1971
Name (en) Fassara Червона Рута
Work period (start) (en) Fassara 1971
Location of formation (en) Fassara Chernivtsi (en) Fassara
Nau'in pop music (en) Fassara, disco (en) Fassara da folk-pop (en) Fassara
Lakabin rikodin Melodiya (en) Fassara, Krugozor (en) Fassara da Sony BMG (mul) Fassara
Ƙasa da aka fara Ukraniya

Har zuwa tsawon lokaci, a waje wasanni na ƙungiyar da kanta a lokaci-lokaci yawon shakatawa, Chervona Ruta aka rufe ta da jama'ar Artist na Ukraine, Jama'ar Artist na Moldova, Jama'ar Artist na USSR - Sofia Rotaru . Bayan Sofia Rotaru, sauran yadu mashahuran artists kamar yadda Arkadiy Khoralov da kuma m Artist na Moldova Anastasia Lazariuc fara aiki tare da Chervona Ruta. A cikin shekarar 1981, ƙungiyar ta sami kyautar Grand-Prix don babban matakin fasaha a gasar mawaƙa a Yalta .

Mawaƙiyar solo na ƙungiyar, Sofia Rotaru, ta zama lambar yabo ta bikin matasa da ɗalibai na duniya na IX a 1971. A wannan shekarar an jefa bandeji tare da Sofia Rotaru a cikin fim din mai suna " Chervona Ruta " kuma a cikin 1975 - a cikin Pesnya vsegda s nami .

Ƙungiyar tana da manyan al'ummomin wanda duka na cikin tsohuwar USSR da ƙasashen waje. An gudanar da rangadin nasara tare da halartar Sofia Rotaru a Bulgaria, Czechoslovakia, Hungary, Poland, GDR, Finland, Berlin ta Yamma . Wani mai sukar wasan kwaikwayo na Poland Andrzej Wołczkowski ya rubuta:

Rotaru was the windfall for the pop music scene of any country. The charm and talent of Sofia do not bring any doubt. With a powerful voice of great compass, she conquers with her sincerity, lyricism and dramatism. We were leaving the concert hall unwillingly. We wanted Sofia to present us one more song or to perform for bis "Chervona Ruta" of Ivasyuk, or the fiery Ioane, or L'immensità of Backy.[1]

Manazarta

gyara sashe
  1. Andzhey Volchkovskiy (September 14, 1974). "Performance of the group "Chervona Ruta"". Dnepropetrovskaya Pravda (in Rashanci). Dnepropetrovsk, Ukraine.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe