Cheetah FC
Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cheetah ta ƙasar Ghana ce da ke da zama a Kasoa a yankin tsakiyar ƙasar Ghana.[1][2] A halin yanzu kulob ɗin yana fafatawa ne a shiyyar Tsakiya na gasar rukuni-rukuni na biyu wanda shi ne mataki na uku na tsarin gasar kwallon kafa a Ghana, da kuma gasar cin kofin FA na MTN .
Cheetah FC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Ghana |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2009 |
Tarihi
gyara sasheA shekara ta 2009, Abdul-Hayye Yartey, babban jami'in wasanni na Ghana kuma ɗan kasuwa ya kafa ƙungiyar a Kasoa a matsayin ƙungiyar matasa.[3][4] Ƙungiyar ta fara zawarcin matasa masu tasowa a faɗin ƙasar Ghana tare da ɗaukarsu aikin kafa ƙungiyar ƙwallon ƙafa.
A shekarar 2021, ƙungiyar ta kasance cikin manyan ƙungiyoyi 10 na Afirka da suka fi fitar da ‘yan wasa a cikin rahoton FIFA na shekarar 2020 na kasuwar musayar ‘yan wasa. [5]
Tun daga shekarar 2021, ƙungiyar tana wasa a cikin Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Tsakiya (CRFA) Division Biyu .
Wasu daga cikin fitattun 'yan wasan ƙungiyar sune Christian Atsu, Emmanuel Toku da Alhassan Wakaso da dai sauransu.
Filaye
gyara sasheA watan Agustan 2020, kulob ɗin ya fara gina AstroTurf don amfani da kulob ɗin. [6] A watan Yunin 2021 kulob ɗin ya ƙaddamar da filin AstroTurf wanda aka ruwaito shine mafi girma a Ghana, wanda ake kira Yartel Okoso park (The Predators Den) a Senya Beraku. Tun daga kafa kulob ɗin a shekarar 2009 zuwa 2020, kulob ɗin ya yi amfani da filin wasa na Kasoa a matsayin gidansu.[6][7][8]
Gudanarwa
gyara sasheMatsayi | Suna |
---|---|
Shugaba & Shugaba | Abdul-Hayye Yartey |
Fitattun 'yan wasa
gyara sasheDuba: Category:Cheetah F.C. players
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Cheetah FC Profile". www.footballdatabase.eu. Archived from the original on 2021-10-28. Retrieved 2021-10-14.
- ↑ "Cheetah FC - Soccer - Team Profile - Results, fixtures, squad, statistics -". Global Sports Archive. Archived from the original on 2021-08-11. Retrieved 2021-10-14.
- ↑ Dickson, Boadi. "Cheetah FC Owner Wins Best Sports CEO Awards At 40 Under Forty Achievers Awards". News Ghana. Archived from the original on 2021-10-13. Retrieved 2021-10-14.
- ↑ Osman, Abdul Wadudu (13 October 2021). "Cheetah FC owner wins Best Sports CEO awards at 40 Under Forty Achievers Awards". Football Made In Ghana. Archived from the original on 2021-10-13. Retrieved 15 October 2021.
- ↑ Fédération Internationale de Football Association FIFA’s 2020 Global Transfer Market Report Retrieved 15 October 2021
- ↑ 6.0 6.1 "PHOTOS: Cheetah FC begin construction of world-class sports facility; One Goal, One Passion, One Project". GhanaSoccernet (in Turanci). 2020-08-17. Retrieved 2021-10-14.
- ↑ Osman, Abdul Wadudu (2020-08-17). "Cheetah FC begins construction of world class sports facility; One Goal, One Passion, One Project". Football Made In Ghana (in Turanci). Archived from the original on 2021-10-26. Retrieved 2021-10-15.
- ↑ Quadzi, Godwin (18 June 2021). "Cheetah FC to commission their Ultra Modern Astro Turf on Saturday". Sports World Ghana. Archived from the original on 2021-06-18. Retrieved 15 October 2021.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Cheetah FC akan Footballdatabse.eu
- Cheetah FC akan Taskar Wasannin Duniya
- Yanar Gizo na hukuma Archived 2021-10-22 at the Wayback Machine