Cayuga ƙauye ne a gundumar Cayuga, New York, Amurka. Yawan jama'a ya kasance 549 a ƙidayar 2010.[1] ƙauyen ya samo sunansa daga ƴan asalin ƙasar Cayuga da kuma tafkin mai suna.

Cayuga
village of New York (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka
Lambar aika saƙo 13034
Wuri
Map
 42°55′07″N 76°43′37″W / 42.9186°N 76.7269°W / 42.9186; -76.7269
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaNew York
County of New York (en) FassaraCayuga County (en) Fassara
Cayuga, New York

Kauyen Cayuga yana yammacin garin Aurelius .

Balaguron Sullivan na 1779 ya wuce cikin garin. An haɗa ƙauyen a cikin 1857, kuma an sake haɗa shi a cikin 1874.

An jera Hutchinson Homestead akan Rajista na Wuraren Tarihi na Ƙasa a cikin 2009.

Geography

gyara sashe

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, Cayuga yana da jimlar yanki na 3.5 square kilometres (1.4 sq mi) , wanda daga cikinsu 2.3 square kilometres (0.89 sq mi) ƙasa ce kuma 1.2 square kilometres (0.46 sq mi) , ko 33.81%, ruwa ne.

Cayuga yana kan gabar gabas na arewacin ƙarshen tafkin Cayuga .

Hanyar Jihar New York Hanyar 90 babbar titin arewa ce ta kudu ta ƙauyen.

Samfuri:US Census population A ƙidayar 2000 akwai mutane 509, gidaje 203, da iyalai 137 a ƙauyen. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 554.4 a kowace murabba'in mil (213.6/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 240 a matsakaicin yawa na 261.4 a kowace murabba'in mil (100.7/km 2 ). Tsarin launin fata na ƙauyen ya kasance 99.02% Fari, 0.39% Ba'amurke Ba'amurke, 0.39% Ba'amurke, da 0.20% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 0.39%.

Daga cikin gidaje 203 kashi 35.5% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 56.7% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 8.4% na da mace mai gida babu miji, kashi 32.5% kuma ba na iyali ba ne. 29.6% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 14.8% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.51 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.17.

Rarraba shekarun ya kasance 28.1% a ƙarƙashin shekaru 18, 6.5% daga 18 zuwa 24, 25.7% daga 25 zuwa 44, 23.2% daga 45 zuwa 64, da 16.5% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 39. Ga kowane mata 100, akwai maza 92.8. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 85.8.

 
Cayuga, New York

Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $37,679 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $50,156. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $30,769 sabanin $21,667 na mata. Kudin shiga kowane mutum na ƙauyen shine $17,894. Kusan 1.5% na iyalai da 3.1% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 3.1% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 kuma babu ɗayan waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.

Fitattun mutane

gyara sashe
  • William Foote Whyte (a cikin ritaya), masanin zamantakewa
  • Marie Parcello, mawaƙa
  • Rod Serling, mahaliccin The Twilight Zone
  1. "Geographic Identifiers: 2010 Demographic Profile Data (G001): Cayuga village, New York". U.S. Census Bureau, American Factfinder. Archived from the original on February 12, 2020. Retrieved November 17, 2014.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe

Samfuri:Cayuga County, New York