Catherine N. Norton
Catherine Norton (née Norris; Janairu 24, 1941 - Disamba 22,2014) ma'aikaciyar ɗakin karatu ce Ba'amurke. Ita ce Darakta na Farko na Tsarin Watsa Labarai a Laboratory Biological Laboratory (MBL).
Catherine N. Norton | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 24 ga Janairu, 1941 |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mutuwa | 22 Disamba 2014 |
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Sankara) |
Karatu | |
Makaranta |
Regis College (en) Simmons University (en) 1984) Master of Library and Information Science (en) : information science (en) |
Sana'a | |
Sana'a | librarian (en) da justice of the peace (en) |
Employers |
Marine Biological Laboratory (en) United States National Library of Medicine (en) |
Sana'a
gyara sasheTa sami karatunta a Kwalejin Regis da Kwalejin Simmons (Digiri na biyu, Kimiyyar Bayanai,1984).Ta fara aiki a MBL/ Woods Hole Oceanographic Institution Library a cikin 1980,kuma a cikin 1991 an nada ta shugabar sabis na bayanai.Ta tallafawa duka ɗakunan karatu na dijital da buɗe damar shiga.A 1994,ta kasance darektan ɗakin karatu kuma ta jagoranci shirin wanda ya zama tushen farko na aikin " Encyclopedia of Life ".Manufar da ke tattare da aikin ita ce baiwa masu binciken likita damar yin amfani da fasaha da tattara bayanan ilimin halittu a cikin tsari mai sauƙi[1]kuma Norton ya kasance ɗaya daga cikin masu haɗin gwiwa.
MBL ya tsara kayan aiki don isar da gidan yanar gizon kuma yayi aiki tare da abokan tarayya a Harvard,Filin Gidan Tarihi na Tarihin Halitta da Cibiyar Smithsonian don tsara aikin.Norton ya kuma buga bayanai game da aikin don sauran ɗakunan karatu su fahimci iyakarsa da yadda ake amfani da bayanan.
Norton ya kasance mai ba da shawara ga National Library of Medicine,kuma shugaban Ƙungiyar Laburare ta Boston.Ta kasance memba a Kwamitin Makarantar Falmouth,kuma wakiliyar Falmouth a Hukumar Gwamnonin Hukuma.Ita da mijinta Thomas J.Norton suna da yara huɗu, Margaret,Michael,Kerrie,da Thomas.[2]
Sauran
gyara sasheA cikin 2014 an kafa Catherine N.Norton Fellowship a Laboratory Biological Laboratory don rufe "kudaden da aka yarda" ga ɗalibi ko "ɗan'uwan farkon shekara".
Norton ya kasance Adalci na Aminci kusan shekaru arba'in,yana auren ma'aurata masu farin ciki da yawa a bakin rairayin bakin teku da baranda na Cape Cod.[3]
Mutuwa
gyara sasheCatherine N. Norton ta mutu a Falmouth,Massachusetts, tana da shekaru 73,bayan fama da cutar kansa.[3]