Carrier Mills
Carrier Mills Wani ƙaramin ƙauyene dake jihar Illinois dake ƙasar amurka.Yawan jama'a ya kasance su 1,672 a ƙidayar shekarar 2020 . Carrier Mills an yi masa suna ne bayan George Washington Carrier 's saw da grist Mills, kuma ya kasance ɗaya daga cikin farkon biranen Alkahira da Vincennes Railroad boomtowns . An kafa shi azaman gari mai niƙa sannan kuma al'umma mai hakar gwal, Carrier Mills sannu a hankali ya yi asarar kashi 44% na yawan jama'arta tun ƙididdigar shekarar dubu ɗaya da shirin(1920) mai girma na 3,000, saboda raguwar masana'antar gwal na gida. Ƙauyen ya zama al'umma mai ɗakuna, wanda ke mil bakwai (11 km) kudu maso yammacin Harrisburg, wanda shine babban tushen aikin yi, nishadi, da siyayya. Ita ce babbar al'umma ta uku mafi girma a cikin Yankin Ƙididdiga na Micropolitan na Harrisburg a wajen Eldorado da Harrisburg, kuma an haɗa shi cikin yankin Illinois-Indiana-Kentuky Tri-State Area .[1]
Carrier Mills | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | Illinois | ||||
County of Illinois (en) | Saline County (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 1,672 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 522.5 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 721 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 1.22 mi² | ||||
Bayanan tarihi | |||||
Ƙirƙira | 1872 |
Kamfanin Carrier Mills kuma yana da babban Ba'amurke Ba'amurke a kashi 15%, idan aka kwatanta da maƙwabtansa, saboda ƙaura daga yankin Lakeview na kusa, mafi tsufa mazaunin Ba'amurke a cikin jihar Illinois.Ƙauyen yana karbar baƙuncin bikin baje koli na shekara-shekara na Catskin Days Fair da Parade, bikin faɗuwar kwanaki da yawa a watan Oktoba don tunawa da tarihi da al'adun ƙauyen.[2]
Tarihi
gyara sasheWanda ya fara zama a ƙauyen yanzu da ake kira Carrier Mills shine Hampton Pankey. Ya kuma kasance ɗaya daga cikin mutanen farko a Saline County. Pankey yana zaune a yankin a cikin shekarar 1804 ko kuma shekarar 1805 kuma ya yi rajistar takardar shaidar ƙasarsa a shekarar 1814, ranar farko da ta kasance don yin rajistar su. A cikin shekara ta kusa da shekarar 1811 mazaunan sun fara gina gine-gine don kariya daga Indiyawan Amurka . An gina wani katafaren gida a ƙasarsa a wannan lokacin. Ɗaya daga cikin 'ya'yansa shine John Pankey, wanda yana ɗaya daga cikin iyayen da suka kafa Harrisburg. [3]
Benjamin D Lewis ne ya bincika ƙauyen kuma aka sanya shi a cikin watan Nuwamba shekarar 1872, don William Housely a matsayin Morrillsville, mai suna bayan HL Morrill, mai kula da Railroad na Alkahira da Vincennes Railroad wanda ya kulla yarjejeniya ta ƙasa tare da mai kamfanin GW Carrier. [4]
An san shi da sunan, kuma daga ƙarshe aka sake masa suna, Carrier's Mills bayan mai ƙirƙira G. Washington Carrier ("Uncle Wash") wanda ya taimaka ya sami garin lokacin da ya gina wani ƙaƙƙarfan tururi mai ƙarfi da injin niƙa kusa da kudancin garin a kan titin. Ruwan kogin Saline, kusa da tsohon gidan gona da wurin kadarori na Tuller Mansion. Kamfanin Carrier's Mills shi ne mafi nisa bishiyoyin cypress na arewa da suka girma a lokacin, wanda ya sa aikin haƙar katako a garin ya sami riba. [5] Mai ɗaukar kaya shine farkon mutane da yawa da suka kafa masana'antar aikin itace a cikin iyakokin birni. An fara amfani da injinan ne don ƙera katako don gina gadoji da haɗin gwiwa na titin jirgin ƙasa na Alkahira da Vincennes, sannan daga baya kasuwanci da gidaje a garin suka biyo baya. [6]
Tarihin makarantar kauyen
gyara sasheMakaranta ta farko a cikin Carrier Mills wata ƙaton katako ce mai benaye biyu tare da hasumiya mai ƙararrawa. An gina shi a farkon shekarar 1820s kuma yana kusa da tsohuwar masana'antar shirya Coal Company na Sahara (yanzu an watsar), arewa maso yammacin ƙauyen.
An yi ƙaramin ginin da katako kuma yana da bututun yumbu. Shekarar makarantar ta fara ne a watan Agusta kuma ta ƙare a watan Oktoba saboda tsananin sanyi. Makaranta na yau da kullun a cikin shekarar 1850 makarantar biyan kuɗi ce - an caje kuɗin $2.50 na tsawon wata biyu. Daga lokacin yakin basasa har zuwa shekarar 1875, makarantar sakandare kawai tana kusa da Salem. [7]
A cikin shekarar 1887, an sayi ginin farko na makaranta a Carrier Mills Village don manufar zama makarantar likitanci a kusurwar Walnut da Main St. An buɗe babbar makarantar gwamnati ta farko a garin a cikin shekarar 1903 akan Furlong St. Na farko da aka gane biyu An fara kwas na shekara na sakandare a shekara ta 1915. A cikin shekarar 1917, makarantar sakandare ta zama makarantar sakandare ta shekaru uku masu rijista har zuwa shekarar 1926 lokacin da ta zama makarantar sakandare ta al'umma wacce jihar Illinois ta ba da cikakken izini.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "2020 U.S. Gazetteer Files". United States Census Bureau. Retrieved March 15, 2022
- ↑ The Southern Illinoisan Catskin Days brings food, fun, live music and wrestling to Carrier Mills Sep 19, 2019 https://thesouthern.com/entertainment/events/catskin-days-brings-food-fun-live-music-and-wrestling-to/article_dc788380-f568-5ab3-b117-4e91fe291021.html
- ↑ "2020 U.S. Gazetteer Files". United States Census Bureau. Retrieved March 15, 2022
- ↑ Carrier(s) Mills(s)...
- ↑ History of Carrier Mills, Carrier Mills City Board, (c) 1976, pg.2-5
- ↑ History of Carrier Mills, Carrier Mills City Board, (c) 1976, pg.4
- ↑ History of Carrier Mills, Carrier Mills City Board, (c) 1976, pg.4