Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Cape Umoya United ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta Afirka ta Kudu da ke birnin Cape Town, Afirka ta Kudu. An kafa su ne a cikin shekara ta 2018 bayan da aka karbe ikon, tsohuwar ƙungiyar PSL, Platinum Stars FC.[1][2]

Cape Umoya United FC
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Afirka ta kudu
Tarihi
Ƙirƙira 2018

Platinum Stars an yi watsi da su daga kakar PSL ta 2017-2018, kuma Cape Umoya sun shafe lokutansu uku a rukunin farko na kasa . [3]

Kulob din ya daina wanzuwa bayan ya sayar da ikonsa ga Robinson Ramaite a watan Yuni 2021, wanda ya koma Venda, ya kafa Venda FC .[4]

  • 2018–19 National First Division - 10th
  • 2019–20 National First Division - 11th
  • 2020–21 National First Division - 7th

Manazarta

gyara sashe
  1. "Platinum Stars to be renamed Cape Umoya United as North West loses the club" (in Turanci). Retrieved 2018-08-22.
  2. www.realnet.co.uk. "Platinum Stars confirm club now known as Cape Umoya United and moving to Cape Town". Kick Off (in Turanci). Archived from the original on 2018-08-23. Retrieved 2018-08-22.
  3. "Several staff members to lose jobs after Platinum Stars renamed Cape Umoya United". timeslive.co.za. 21 June 2018. Retrieved 23 July 2018.
  4. "Cape Umoya United sell PSL status to Limpopo businessman Robinson Ramaite". Kick Off. 2021-06-30. Archived from the original on 2021-10-01. Retrieved 2021-10-01.