Canwood (yawan jama'a na 2021 : 314) ƙauye ne a lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Karamar Hukumar Canwood Lamba 494 da Sashen Ƙididdiga na No. 16.

Canwood


Wuri
Map
 53°22′N 106°36′W / 53.36°N 106.6°W / 53.36; -106.6
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 2.56 km²
Altitude (en) Fassara 482 m
Wasu abun

Yanar gizo canwood.ca

Tun lokacin da aka daidaita, Canwood ya shiga canje-canjen suna. Bayanan da ofishin gidan waya ke adana sun nuna ainihin sunan mazaunin Parksideing, amma babu wata shaida da ta nuna cewa an taɓa yin aiki da sunan. Ofishin gidan waya ya bude ranar 1 ga Satumba, 1911, yana aiki da sunan McQuan; wannan kuskuren rubutu ne, kuma bayan watanni uku an gyara sunan zuwa McOwan. Wannan sunan ya girmama Alexander McOwan, majagaba wanda ya kasance wakilin shige da fice, manajan gidaje, kuma marubuci. A ranar 1 ga Yuni, 1912, an sake canza sunan al'ummar zuwa Forgaard don girmama Jens Forgaard, ɗan ƙasar Norway wanda ya yi hijira daga Minnesota. Daidai shekara ɗaya bayan haka, ranar 1 ga Yuni, 1913, an canza sunan a karo na ƙarshe zuwa Canwood, wanda shine tashar tashar Kanada Woodlands. Canwood an haɗa shi azaman ƙauye a ranar 18 ga Yuli, 1916.

Geography

gyara sashe
 
Canwood

Canwood yana kan Babbar Hanya 55, kuma yana makwabtaka da garuruwan Debden da Shellbrook . Yankin Canwood yana da nisan 5 kilometres (3 mi) kudu maso gabas daga Canwood tare da Babbar Hanya 55. Tana da wuraren zama 20, filin wasan golf mai ramuka tara, da lu'u-lu'u na baseball uku, kuma yana buɗewa daga Mayu zuwa Satumba.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Canwood yana da yawan jama'a 314 da ke zaune a cikin 154 daga cikin jimlar gidaje 168 masu zaman kansu, canjin yanayi. -5.4% daga yawanta na 2016 na 332 . Tare da yanki na ƙasa na 2.42 square kilometres (0.93 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 129.8/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Canwood ya ƙididdige yawan jama'a na 314 da ke zaune a cikin 154 daga cikin 168 na gidaje masu zaman kansu. -5.7% ya canza daga yawan 2016 na 332 . Tare da yanki na ƙasa na 2.42 square kilometres (0.93 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 129.8/km a cikin 2021.

Canwood Community School ita ce kawai cibiyar ilimi a Canwood. Wani ɓangare na Sashen Makarantun Kogin Saskatchewan #119, yana koyar da ɗalibai daga Kindergarten zuwa Grade 12. Ana iya neman ilimi mafi girma a bayan gari a Cibiyar Nazarin Kimiyya da Fasaha ta Saskatchewan, Jami'ar Saskatchewan, ko Jami'ar Regina .

Labarin birni

gyara sashe
 
Canwood

Wani labari na birni ya ce Albert Einstein ya taka leda ga Canwood Canucks a lokacin hunturu lokacin da yake tafiya don samun kwanciyar hankali da shiru don aikinsa a kan Theory of Relativity . Masu lura da kafafen yada labarai sun gano cewa wannan labari ba zai yiwu ba; baya ga rashin yiwuwar Einstein ya ziyarci yankunan karkara na Canwood, an kafa ƙungiyar wasan hockey na Canwood Canucks a 1958, shekaru uku bayan mutuwarsa.

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe

Samfuri:SKDivision16