Bissenty Mendy (an haife shi a ranar 3 ga watan Yuni shekara ta 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya na tsakiya. Championnat National Club Red Star . [1]

Bissenty Mendy
Rayuwa
Haihuwa 3 ga Yuni, 1993 (30 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Sana'a gyara sashe

Komawa zuwa Faransa daga Senegal yana ɗan shekara 10, samfurin matasa ne na Boulogne-Billancourt tun yana ɗan shekara 15. [2] Ya fara babban aikinsa tare da Viry-Châtillon a cikin 2012. Ya koma Boulogne-Billancourt a cikin 2015, kuma bayan yanayi na 3 akwai stints tare da Versailles da Sedan . [3] Ya koma Annecy a ranar 30 ga Mayu 2020. [4] Ya taimaka musu su zo a matsayi na 2 don 2021-22 Championnat National kuma sun sami ci gaba zuwa Ligue 2 . [2] Ya fara wasansa na ƙwararru tare da Annecy a cikin rashin nasara da ci 2-1 a gasar Ligue 2 a hannun Niort a ranar 30 ga Yuli 2022. [5]

Manazarta gyara sashe

  1. Bissenty Mendy at Soccerway
  2. 2.0 2.1 "Football. National : le retour de Bissenty Mendy, l'élément clé pour la montée d'Annecy en Ligue 2 ?". www.ledauphine.com.
  3. "Football (Sedan). Mendy a toujours faim". Journal L'Ardennais abonné. 8 November 2019.
  4. Paquereau, André (31 May 2020). "National. Un défenseur Sedannais seconde recrue d'Annecy".
  5. "Football. Ligue 2 : appelé de dernière minute, Kévin Mouanga n'a pas pu sauver le FC Annecy". www.ledauphine.com.