Bezabeh Meleyo
Bezabeh Meleyo Mekengo ( {{Lang-am </link> ; an haife shi a ranar 26 ga watan Yuni shekara ta 1995) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Habasha wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari ga ƙungiyar Firimiya ta Habasha Fasil Kenema da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Habasha .
Bezabeh Meleyo | |||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||
Haihuwa | Habasha, 26 ga Yuni, 1995 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||
|
Aikin kulob
gyara sasheWolaitta Dicha
gyara sasheMeleyo ya fara aikinsa na ƙwararru da Wolaitta Dicha kuma ya fara buga wasa a kakar shekarar 2015–16 Premier League ta Habasha . A cikin shekarar 2017, ya lashe gasar cin kofin Habasha tare da kulob din.
Fasil Kenema
gyara sasheA ranar 1 ga watan Yuli shekarar 2019, Meleyo ya rattaba hannu da Fasil Kenema . Ya ci gasar Premier ta Habasha ta shekarar 2020-21 tare da kulob din.
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheMeleyo ya fara buga wasansa na farko a duniya tare da tawagar kasar Habasha a wasan sada zumunci da suka yi da Saliyo a ranar 26 ga watan Agusta shekarar 2021.
Girmamawa
gyara sasheWolaitta Dicha
- Gasar Cin Kofin Habasha : 2017
Fasil Kenema
- Premier League : 2020-21
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Bezabeh Meleyo at National-Football-Teams.com