Bernardo Víctor Cruz Torres (an haife shi ranar 17 watan Yulin 1993), wanda aka fi sani da Bernardo, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Sipaniya wanda ke buga wa Córdoba CF a matsayin mai tsaron gida na tsakiya .

Bernardo Cruz
Rayuwa
Haihuwa Córdoba (en) Fassara, 17 ga Yuli, 1993 (31 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Karatu
Harsuna Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Córdoba CF B (en) Fassara2010-2014853
  Córdoba CF (en) Fassara2011-2015160
  Racing de Santander (en) Fassara2014-2015140
  Sevilla Atlético (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 75 kg

Aikin kulob

gyara sashe

An haife shi a Córdoba, Andalusia, Bernardo ya kammala ci gabansa a kulob ɗin Córdoba CF, yana yin babban halarta na farko tare da ajiyar su a 2010 - 11 . Ya fara buga wasan ƙungiya ta farko a ranar 6 ga watan Satumbar 2011, lokacin da ya zo a matsayin wanda ya maye gurbinsa a wasan da suka doke Real Murcia da ci 1-0 a zagaye na biyu na Copa del Rey.[1] Fitowar budurwarsa Segunda División ta zo bayan shekaru biyu, a cikin nasarar gida 3-1 akan CD Numancia.

A ranar 15 ga watan Yuli 2014, bayan ba da gudummawa tare da wasanni 15 a cikin haɓakawa zuwa La Liga, Bernardo ya shiga Racing de Santander a kan aro. Bayan wannan sihirin, ya soke kwantiraginsa da Córdoba kuma ya sanya hannu tare da wata ƙungiyar ajiyar, Sevilla Atlético a Segunda División B.

Bernardo ya kasance mai farawa wanda ba a musantawa ba a cikin shekaru biyu da ya yi, yana samun ci gaba a farkon kakar sa. Ya ci burinsa na farko a matsayin ƙwararre a ranar 1 ga Oktoba 2016, don taimakawa ƙungiyarsa ta sami maki ɗaya a Gimnàstic de Tarragona (1 - 1).

A ranar 30 watan Yuni 2017, Bernardo ya amince da kwangilar shekaru biyu tare da CD Lugo . [2] A cikin kasuwar canja wuri na Janairu 2019, duk da haka, ya koma tsohon kocin Sevilla B Diego Martínez a Granada CF, wanda shi ma ya fafata a matakin na biyu.

A ranar 2 ga watan Satumba 2019, bayan da ya bayyana da wuya yayin da ƙungiyar ta sami ci gaba, an ba da Bernardo ga AD Alcorcón na shekara guda. Ranar 11 ga watan Janairu mai zuwa, ya koma Numancia shima a matakin na biyu kuma a cikin yarjejeniyar ta wucin gadi.

Bernardo ya koma Córdoba a lokacin bazara na 2020, akan canja wuri kyauta.

Rayuwar mutum

gyara sashe

Babban ɗan'uwan Bernardo, Francisco, shima ɗan ƙwallon ƙafa ne kuma mai tsaron gida. Dukansu an shirya su a Córdoba.

Hanyoyin waje

gyara sashe
  • Bernardo at BDFutbol
  • Bernardo at Futbolme (in Spanish)
  • Bernardo at Soccerway

Manazarta

gyara sashe
  1. Rubén jugó para el Córdoba (0–1) (Rubén played for Córdoba (0–1)); Córdoba Deporte, 6 September 2011 (in Spanish)
  2. Bernardo Cruz, nuevo jugador del CD Lugo (Bernardo Cruz, new player of CD Lugo) Archived 2019-01-10 at the Wayback Machine; CD Lugo, 30 June 2017 (in Spanish)