Cibiyar Birnin Battle Creek gini ne na gwamnati da ke 103 Gabas Michigan Avenue a cikin Battle Creek, Michigan . An jera shi a cikin National Register of Historic Places a cikin 1984.[1]

Battle Creek City Hall
Rathaus (en) Fassara
Bayanai
Bangare na City Hall Historic District (en) Fassara
Ƙasa Tarayyar Amurka
Heritage designation (en) Fassara National Register of Historic Places listed place (en) Fassara da National Register of Historic Places contributing property (en) Fassara
Street address (en) Fassara 103 East Michigan Avenue
Wuri
Map
 42°19′N 85°11′W / 42.32°N 85.18°W / 42.32; -85.18
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaMichigan
County of Michigan (en) FassaraCalhoun County (en) Fassara
City in the United States (en) FassaraBattle Creek (en) Fassara
Battle Creek Post office
Battle Creek City Hall 2
 
Battle Creek City Hall

Turawa sun fara zama Battle Creek a 1835. An kafa gwamnatin ƙauye a cikin 1850, kuma an haɗa al'ummar a matsayin birni a cikin 1859. A cikin 1867/68, an gina ginin farko na babban birnin, wanda yake a 25 West Michigan Avenue. Duk da haka, birnin ya ci gaba da girma, kuma ya zuwa ƙarshen karni wannan ginin bai isa ya zama gidan gwamnatin birni ba. A cikin 1907, magajin gari Charles c. Green ya kafa kwamiti na musamman don fara shirin sabon zauren birni. Kwamitin ya gano yiwuwar shafukan yanar gizo, kuma wurin da ke 103 E. Michigan an zaba ta hanyar kuri'ar raba gardama. An sayi wurin, amma sai a shekara ta 1912 ne birnin ya ɗauki hayar mai zanen gida Ernest W. Arnold don shirya shirye-shiryen sabon zauren birni. Arnold ya ba da tsare-tsare daga baya a waccan shekarar, kuma a farkon 1913 birnin ya yi yarjejeniya da SB Cole Construction Company na Detroit don gina ginin.

 
Methodism a cikin Battle Creek
 
First Baptist Church-Battle Creek

An fara ginin a 1913 kuma an kammala shi a 1914.[2] Yayin da birnin ya faɗaɗa cikin ƙarni na gaba, gobara da hedkwatar 'yan sanda sun ƙaura daga ginin zuwa sababbin gine-gine,[3] amma ginin ya kasance gida ga gwamnatin birni.[4]

Dakin Babban birni na Battle Creek ƙwanƙolin ƙarfe ne na Neoclassical Tsarin Neoclassical akan tubalin tushe, yana tsaye da benaye uku tsayi tare da ƙarin matakin ɗaki. Yana da faffadar gaba mai faffadan dutsen farar ƙasa a bene na farko da jajayen bulo akan manyan labarun sama tare da faɗin dutsen farar ƙasa a sasanninta. Gaban ya ƙunshi sassa biyar: zayyana raka'a mai fa'ida uku a kowane ƙarshen, raka'a mai raka'a biyu da aka rage kaɗan a ciki, da kuma wani taro mai tsinkaya mai ɗauke da babbar ƙofar shiga. Ƙofar tsakiya ta ƙunshi manyan hanyoyin shiga uku, madaidaitan hanyoyin shiga a cikin sashin tushe da aka yi garkuwa da wani babban falon Ionic mai lamba shida. An yi kewaye da taga na saman labarin da simintin simintin gyare-gyare, kuma facade ɗin yana ƙunshe da ɗimbin bayanai na gargajiya, da suka haɗa da rosettes, ƙwararrun haƙora, aikin ƙwanƙwasa, da gyare-gyaren kwai da harshe a cikin ɓangarorin ƙulla da spandrel. Bayan ginin yana da irin wannan facade mai kashi biyar tare da hanyar shiga, amma ba shi da madaidaicin. Bangarorin sun fi guntu, kuma suna da hanyoyin shiga iri ɗaya.[2]

Manazarta

gyara sashe
  1. Samfuri:NRISref
  2. 2.0 2.1 Curtis H. Warfield; Robert O. Christensen (November 1983), National Register of Historic Places Registration Form: Battle Creek City Hall, archived from the original on 2019-03-27, retrieved 2023-08-23
  3. Mary Butler; Robert O. Christensen (December 1995), National Register of Historic Places Registration Form: City Hall Historic District, archived from the original on 2019-03-27, retrieved 2023-08-23
  4. "Battle Creek". Battle Creek government. Retrieved March 27, 2019.