Bardhyl Çaushi (1936-1999) Lauya ne kuma mai fafutuka na kare hakkin ɗan Adam na Albaniya Kosovo. [1] Ya kasance mai himma sosai a lokuta na cin zarafin ɗan adam a Kosovo, Çaushi shi ne shugaban makarantar shari'a na Jami'ar Pristina [2] kuma shugaban farko na masu zaman kansu na Kosovo. A lokacin da NATO ta kai harin bam a Yugoslavia sojojin Yugoslavia sun sace shi kuma aka tsare shi a kurkuku a Serbia. Ba a san jihar Çaushi ba har zuwa shekara ta 2005 lokacin da aka gano gawarsa aka gano gawarsa. An mayar da gawarsa zuwa Kosovo, inda aka sake binne shi tare da karramawa daga shugaban ƙasa. [3]

Bardhyl Çaushi
Rayuwa
Haihuwa Gjakova (en) Fassara, 1936
ƙasa Albaniya
Mutuwa 1999
Karatu
Makaranta University of Zagreb (en) Fassara
Sana'a
Sana'a mai shari'a da Mai kare ƴancin ɗan'adam
Employers University of Pristina (1969–1999) (en) Fassara

Duba kuma

gyara sashe
  • Jerin satar mutane
  • Jerin shari'o'in mutanen da suka ɓace
  • Jerin mutuwar da ba a warware ba
  • Ukshin Hoti.

Manazarta

gyara sashe