Ayman Mohamed Fayez ko Ayman Alaa Eldin Mohamed Fayez (an haife shi ranar 3 ga watan Maris ɗin 1991 a Giza, Masar) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Masar wanda ya fafata a gasar Olympics ta shekarar 2012 da kuma ta shekarar 2016 ta Olympics a cikin Mutum ɗaya na Epée.[1][2]

Ayman Mohamed Fayez
Rayuwa
Haihuwa Giza (en) Fassara, 3 ga Maris, 1991 (33 shekaru)
ƙasa Misra
Harshen uwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Karatu
Harsuna Larabci
Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a
Sana'a fencer (en) Fassara

Fayez ya kasance zakaran Afirka a shekara ta2009, 2012 da 2017, kuma ya lashe zinare a gasar epee na ƙungiyar a duk lokuta uku.[3] A shekara ta2008, 2013 da 2015, ya lashe lambar tagulla a gasar mutum guda da lambar zinare a gasar tawaga da ta gudana a gasar cin kofin Afrika.[3] A cikin shekarar 2016, ya lashe lambar azurfa a mutum ɗaya da kuma lambar zinare a cikin ƴan wasan maza a gasar cin kofin Afrika, inda ya kwaikwayi sakamakonsa na gasar cin kofin Afirka na 2011 da 2014.[3]

Manazarta gyara sashe