Apaadi
2009 fim na Najeriya
Apaadi fim ne na yaren Yarbanci na Najeriya wanda akayi a shekarar 2009. Fim ne na farko da Funke Akindele ta bada umarni kuma ita ma ta fito a matsayin ɗaya daga cikin manyan jaruman fim ɗin, tana wasa da ƙanwar Sarki. An zabi fim ɗin a lambar yabo ta African Movie Academy Awards a 2009 a cikin "mafi kyawun fim a cikin yaren Afirka" da "nasara a cikin suttura", kuma an zaɓi Femi Adebayo don ɗan wasan kwaikwayo mafi goyan baya saboda rawar da ya taka.[1]
Apaadi | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2009 |
Ƙasar asali | Najeriya |
Characteristics | |
Direction and screenplay | |
Darekta | Funke Akindele |
Manazarta
gyara sashe- ↑ "AMAA 2009 - Artistes At War". The Daily Independent (Lagos). 3 April 2009. Retrieved 11 October 2010.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- http://www.nigeriafilms.com/content.asp?contentid=4053&ContentTypeID=9 Archived 2016-03-06 at the Wayback Machine
- https://web.archive.org/web/20100420050830/http://www.naijarules.com/vb/yoruba-movies-stars/31724-funke-akindele-movies.html
- https://movies.codedwap.com/download/apaadi-part-1-flashback-friday-now-on-sceneonetv-app-www-sceneone-tv/LS1GWFhCTzlHazY1VQ Archived 2020-09-17 at the Wayback Machine
- https://movies.codedwap.com/download/apaadi-part-2-flashback-friday-now-on-sceneonetv-app-www-sceneone-tv/LS1hNUFESWIyaExTRQ[permanent dead link]
- http://www.afrikanmovies.com/Scripts/default.asp Archived 2006-11-05 at Archive.today