Ann Josephine Wolpert (Oktoba 1,1943 - Oktoba 2,2013) ma'aikaciyar ɗakin karatu ce Ba'amurke wacce ta kasance majagaba a cikin ɗakunan karatu na dijital. A matsayin darektan Cibiyar Nazarin Fasaha ta Massachusetts daga 1996 zuwa 2013,ta kasance mai mahimmanci a cikin ayyuka daban-daban, ciki har da jagorancin wani shiri tsakanin MIT da Hewlett Packard don haɓaka tsarin ajiyar dijital na DSPace,da kuma goyon bayan MIT OpenCourseWare,ɗaya daga cikin manyan manyan farko na farko. -ayyukan sikeli don ba da damar buɗe kayan kwasa-kwasan jami'a.Ta kuma ba da goyon bayan amincewar MIT na buɗaɗɗen izinin shiga cikin 2009,irinsa na farko a Amurka.

Ann Wolpert ne adam wata
Rayuwa
Haihuwa 1 Oktoba 1943
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa Cambridge (en) Fassara, 2 Oktoba 2013
Karatu
Makaranta Simmons University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a librarian (en) Fassara
Employers Massachusetts Institute of Technology (en) Fassara

Ta ba da shawara da ba da gudummawa ga ƙungiyoyin manyan ɗakunan karatu da dama da kuma shirye-shiryen da suka nemi sauya yadda cibiyoyin bincike da ɗakunan karatu suke haɗin gwiwa don magance manyan matsaloli.A cikin aikinta,ta yi aiki a kan kwamitocin gudanarwa na Consortium Library na Boston,Hukumar Bincike da Bayanai ta Kasa (BRDI),DuraSpace,da Digital Preservation Network (DPN);a kan kwamitin gudanarwa na Coalition for Networked Information (CNI);a matsayin shugaban majalisa na Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya don Nazarin Siyasa da zamantakewa (ICPSR);kuma ya yi aiki a cikin manyan ayyuka na ba da shawara a cikin sauran kungiyoyi da yawa.

Rayuwa gyara sashe

Wolpert ya sami BA daga Jami'ar Boston da MLS daga Kwalejin Simmons.

Daga 1967 zuwa 1976, ta kasance ma'aikaciyar ɗakin karatu a Hukumar Bunkasa Bunkasa ta Boston. Daga 1976 zuwa 1992,ta yi aiki ga Arthur D. Little .

Daga 1993 zuwa 1995,ta kasance darektan ɗakin karatu da sabis na bayanai,a Makarantar Kasuwancin Harvard .

Daga 1996 zuwa 2013,ta kasance darektan ɗakunan karatu a MIT. A matsayin darektan ɗakunan karatu,Wolpert ya kula da ɗakunan karatu na MIT kuma yana da sa ido kan rahoton MIT Press . Chris Bourg ya karbi aikin a cikin 2015.

A cikin 2005,ta kasance shugabar Ƙungiyar Laburaren Bincike .

Iyali gyara sashe

Ta auri Samuel A.Otis Jr.

Kyaututtuka da karramawa gyara sashe

An nada Wolpert zuwa wani yanki na Cibiyar Sadarwar Kasa don Shugabannin Mata a cikin Ilimi mafi girma ta Majalisar Ilimi ta Amurka.

Manazarta gyara sashe