Ampem Darkoa Ladies FC ƙwararriyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta mata ta Ghana da ke Techiman a yankin Bono Gabas ta Ghana.[1][2][3] Ƙungiyar tana cikin gasar Premier ta mata ta Ghana GWPL). An kafa kulob ɗin ne a shekara ta 2009. Ya kasance ɗaya daga cikin ƙungiyoyin tushe na kakar GWPL na budurwa a cikin 2012–2013. A halin yanzu ita ce ƙungiyar mata ta biyu mafi samun nasara a Ghana bayan ta lashe gasar mata sau 2 daban-daban da Hasaacas Ladies wacce ta lashe gasar sau 4.[4][5][6]

Ampem Darkoa Ladies FC
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Ghana
Aiki
Bangare na Gasar Firimiya ta Mata ta Ghana
Mulki
Hedkwata Techiman (en) Fassara

A shekara ta 2009, an kafa ƙungiyar a Techiman, babban birnin gundumar Techiman da yankin Bono ta Gabas ta Ghana a matsayin ɗaya daga cikin ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa na mata a Ghana.[7]

Kulob ɗin yana buga wasanninsu na gida a wurin shakatawa na Nana Ameyaw da ke Techiman.[8]

Girmamawa

gyara sashe

taken gasar

Masu nasara (3): 2015-16, 2017, 2021-22
  • Gasar cin kofin mata ta Ghana
Masu nasara (1): 2017

Fitattun 'yan wasa

gyara sashe

Don samun cikakkun bayanai kan sanannun 'yan wasan ƙwallon ƙafa na Ampem Darkoa Ladies FC duba Category:Ampem Darkoa Ladies FC playersan wasan .

Duba kuma

gyara sashe
  • Wasan kwallon kafa na mata a Ghana

Manazarta

gyara sashe
  1. "Ampem Darkoa Ladies can represent Ghana in Africa- Coach Joe Nana Adarkwa". GhanaSoccernet (in Turanci). 2020-07-03. Retrieved 2021-05-11.
  2. Osman, Abdul Wadudu (2020-10-07). "Ampem Darkoa Ladies announce partnership agreement with Macron". Football Made In Ghana (in Turanci). Archived from the original on 2021-05-12. Retrieved 2021-05-11.
  3. "2020/21 #WPLwk1: Giants Hasaacas and Ampem Darkoa on the road". Footy-GHANA.com (in Turanci). 2021-01-15. Retrieved 2021-05-11.
  4. "History in the making – Hasaacas Ladies become Ghana's first ever National Women's League Champions | Goal.com". www.goal.com. Retrieved 2021-04-11.
  5. Kapoor, Daraja Jr. (2021-03-31). "Hasaacas Ladies to represent Ghana in Maiden CAF Women's Champions league". Football Made In Ghana (in Turanci). Archived from the original on 2021-04-11. Retrieved 2021-04-11.
  6. Association, Ghana Football. "Hasaacas Ladies to represent Ghana in Maiden CAF Women's Champions league". www.ghanafa.org (in Turanci). Retrieved 2021-04-11.
  7. "Ampem Darkoa Ladies FC - Soccer - Team Profile - Results, fixtures, squad, statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-05-11.
  8. "Ampem Darkoa Ladies Are 2018 Women's Super Cup Champions". 442 GH (in Turanci). 2018-09-28. Archived from the original on 2021-05-11. Retrieved 2021-05-11.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe