Amir Angwe (1966 – 29 Oktoba 1995) ya kasance ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Najeriya wanda ya buga wasa a BCC Lions da Julius Berger, kuma ya wakilci ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya. Ya rasu ne sakamakon bugun zuciya da ya samu a wasan cin kofin nahiyar Afirka da suka yi da kungiyar ƙwallon ƙasar Mozambique Maxaquene.[1][2]

Amir Angwe
Rayuwa
Mutuwa 29 Oktoba 1995
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Kididdigar sana'a gyara sashe

A Duniya gyara sashe

Tawagar kasa Shekara Samun zarafin wasa Manufa
Najeriya 1989 1 0
Jimlar 1 0

Manazarta gyara sashe

  1. "This Day in History: 25 Years Since Amir Angwe Dropped Dead on the Field". sportsvillagesquare.com. 29 October 2020. Archived from the original on 24 June 2021. Retrieved 16 June 2021.
  2. "One Death Too Many". thenigerianvoice.com. 16 December 2010. Retrieved 16 June 2021.