Alphonso Boyle Davies (an haife shi a watan Nuwamba 2, 2000) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai hagu ko reke don Klub din Bundesliga Bayern Munich. An yi la'akari da ɗaya daga cikin mafi kyawun 'yan wasan baya a duniya, Davies ya sami lakabin "The Roadrunner" saboda saurin sa na musamman, iya ƙwanƙwasa, da ƙirƙira.

Alphonso Davies
Rayuwa
Cikakken suna Alphonso Boyle Davies
Haihuwa Buduburam (en) Fassara, 2 Nuwamba, 2000 (24 shekaru)
ƙasa Kanada
Laberiya
Karatu
Harsuna Canadian English (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Vancouver Whitecaps FC (en) Fassara2016-20188112
  Canadian men's national soccer team (en) Fassara2017-5315
  FC Bayern Munich II (en) Fassara2018-80
  FC Bayern Munich2019-1368
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Mai buga baya
Lamban wasa 19
Nauyi 75 kg
Tsayi 183 cm
Kyaututtuka
IMDb nm10942182
Alphonso Davies
Alphonso Davies

Manazarta

gyara sashe