Alice Lougee Hagemeyer (an haife ta a shekara ta 1934) kurma ce ma'aikaciyar ɗakin karatu ta Ba'amurke wacce ta yi aiki don samar da ɗakunan karatu ga kurame.Ta sauke karatu daga Jami'ar Gallaudet a 1957.Daga 1957 zuwa 1991 ta yi aiki a Laburaren Jama'a na Gundumar Columbia.[1]A shekara ta 1974 ta ƙirƙiri makon wayar da kan kurame,wanda daga baya ake kira Makon Gadon Kura,wanda a cikinsa ake gudanar da shirye-shirye game da al'adun kurame a ɗakunan karatu.Ta zama Babban Laburare na Jama'a na Gundumar Columbia na cikakken lokaci "Ma'aikacin Laburare don Al'umman Kurame" a cikin 1976.[1]Haka kuma a shekarar 1976,ta sami digiri na biyu a fannin Kimiyyar Laburare daga Jami’ar Maryland.A cikin 1979 ta fara The Red Notebook,wanda ya kasance mai ɗaukar bayanai ta kuma game da kurame don ɗakin karatu na Martin Luther King Memorial.[1]A cikin 2001 bayanin ya shiga kan layi,akan gidan yanar gizon da ake kira "The Red Notebook."[1]A cikin 1980 ta kafa sashin da aka fi sani da Sabis na Laburare ga Mutanen da ke Kurame ko Hard of Ji Forum,wanda yanki ne a cikin Ƙungiyar Laburare ta Amurka.[2]A cikin 1986 ta haɗu da Abokan Labura don Ayyukan Kurame,wanda ya zama sashe na hukuma na Ƙungiyar Kurame ta ƙasa a cikin 1992.[1]Ta kuma kasance shugabar Ƙungiyar Ƙarfafa ta kuma ta fara yunkurin ganin an amince da ita daga Maris 13 zuwa 15 ga Afrilu a matsayin Watan Tarihin Kura na Ƙasa a Amurka. [3] A shekara ta 2006 Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Amirka da Ƙungiyar Ƙwararru ta Ƙasa ta bayyana cewa za su gane wannan lokacin a matsayin Watan Tarihin Kurame na Ƙasa. [2]

Alice Lougee Hagemeyer
Rayuwa
Haihuwa Scottsbluff (en) Fassara, 1934 (89/90 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta Gallaudet University (en) Fassara
Sana'a
Sana'a librarian (en) Fassara

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named deafpeople1
  2. 2.0 2.1 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named tumblr1
  3. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Hagemeyer