Aleah Chapin
Aleah Chapin (an Haife shi Maris 11,1986) ɗan wasan Ba’amurke ne wanda hotunansa kai tsaye na sigar ɗan adam suka faɗaɗa tattaunawa game da wakilcin al'adun yammaci na jiki a cikin fasaha.Eric Fischl ya bayyana a matsayin"mafi kyawun zanen nama da ke raye a yau," Aikin Chapin ya bincika tsufa,jinsi da kyau,wanda al'ummar da ta girma a cikinta suka yi tasiri a cikin wani tsibiri a cikin Pacific Northwest.Kwanan nan,aikin Chapin ya ɗauki sauyi sosai a ciki,yana faɗaɗa harshenta na gani domin ta fi dacewa ta bayyana lokutan tashin hankali da muke rayuwa a ciki.A daidai lokacin da take aiki,aikin Chapin yayi tambayar:Menene ma'anar wanzuwa cikin jiki a yau?
Aleah Chapin | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Seattle, 11 ga Maris, 1986 (38 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Karatu | |
Makaranta |
New York Academy of Art (en) Cornish College of the Arts (en) |
Sana'a | |
Sana'a | painter (en) |
Kyaututtuka |
gani
|
aleahchapin.com |
Chapin yana riƙe da BFA daga Kwalejin Fasaha na Cornish da MFA daga Kwalejin Fasaha ta New York.Ta halarci zama a Leipzig International Art Programme (Jamus) da MacDowell (Amurka).Chapin ya baje koli na ƙasa da ƙasa a wurare irin su Flowers Gallery (New York, London,Hong Kong),Gidan Tarihi na Belvedere (Austria),da Gidan Hoto na Ƙasa (London).Ta kasance mai karɓar lambar yabo ta Matasa masu zane-zane daga Cibiyar Fasaha da Wasika ta Amurka (New York),Elizabeth Greenshields Foundation Grant (Kanada),Fellowship Fellowship daga Kwalejin Fasaha ta New York,kuma ta ci 2012 BP Portrait.Kyauta a National Portrait Gallery (London). An buga ayyukanta da yawa a cikin bugawa da kuma kan layi, kuma ita ce jigo a cikin shirin shirin BBC mai taken "Hoton Mawaƙi". Aleah Chapin tana zaune kuma tana aiki a Seattle, WA.