Abdelhamid Kermali (Afrilu 24, 1931 - Afrilu 13, 2013[1] ), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Aljeriya kuma manajan ƙwallon ƙafa na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Aljeriya .[2]

Abdulhamid Kermali
Rayuwa
Haihuwa Sétif (en) Fassara, 24 ga Afirilu, 1931
ƙasa Aljeriya
Faransa
Mutuwa Sétif (en) Fassara, 13 ga Afirilu, 2013
Karatu
Harsuna Larabci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
USM Sétif (en) Fassara1948-1951
USM Alger1951-1952
FC Mulhouse (en) Fassara1952-1953
AS Cannes (en) Fassara1953-1955
Olympique Lyonnais (mul) Fassara1955-1959
  FLN football team (en) Fassara1958-1958
USM Sétif (en) Fassara1962-1966
ES Sétif (en) Fassara1966-1967
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Farkon rayuwa

gyara sashe

An haifi Kermali a Akbou, Aljeriya. Ya taka leda a ƙungiyoyi da dama na Aljeriya a matsayin ɗan wasan gaba, ciki har da USM Alger, kafin ya tafi Faransa don bugawa FC Mulhouse, AS Cannes da Olympique Lyonnais, wanda ya buga wasanni 65 na Ligue 1, inda ya zira ƙwallaye 14.[3]

 
Abdulhamid Kermali a cikin yan wasa

A matsayinsa na koci, Kermali ya jagoranci tawagar 'yan wasan ƙasar Aljeriya a gasar cin kofin nahiyar Afirka na farko, inda ta lashe gasar cin kofin nahiyar Afirka a shekarar 1990 da aka yi a Aljeriya. Ya kuma jagoranci tawagar zuwa taken gasar cin kofin Afirka da Asiya ta shekarar 1991 .

Manazarta

gyara sashe
  1. "Former national football coach Abdelhamid Kermali passes away". Algeria Press Service. Archived from the original on April 29, 2013. Retrieved April 29, 2013.
  2. "1983-1984 KERMALI ABDELHAMID" (in Faransanci). sebbar.kazeo.com. Archived from the original on June 29, 2013. Retrieved April 17, 2013.
    - Ouahib, Yazid (April 14, 2013). "Cheikh Kermali est parti". El Watan (in Faransanci). Archived from the original on April 16, 2013. Retrieved April 17, 2013.
  3. RB (April 15, 2013). "DÉCÈS D'ABDELHAMID KERMALI" (in Faransanci). Olympique Lyonnais. Retrieved April 17, 2013.