Abdelkabir " Abdel " Abqar ( Larabci: عبد الكبير أبقار‎ ; an haife shi a ranar 10 ga watan Maris a shekarar 1999) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Morocco wanda ke taka leda a matsayin ɗan baya na ƙungiyar La Liga Alavés da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Morocco .

Abdul Abqar
Rayuwa
Haihuwa Settat, 10 ga Maris, 1999 (25 shekaru)
ƙasa Moroko
Karatu
Harsuna Moroccan Darija (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Málaga CF (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Tsayi 1.88 m

Aikin kulob

gyara sashe

An haife shi a Settat, Abqar ya shiga ƙungiyar matasan Malaga CF a cikin 2017 daga Mohammed VI Football Academy . [1] Ya yi babban nasa na farko tare da ajiyar tsohon a kan 12 Nuwamba 2017, yana farawa a cikin 1 – 0 Tercera División rashin nasara da CD Huétor Tájar .

Abqar ya fara buga wasansa na farko a ranar 11 ga Satumba 2018, yana farawa a cikin rashin gida 2–1 da UD Almería a gasar Copa del Rey na kakar wasa . Ya kasance farkon bayyanarsa ga babban tawagar, yayin da ya ci gaba da kasancewa a kai a kai tare da B's kuma yana fama da relegation a karshen yakin .

A ranar 22 ga Yuli, 2020, Abqar ya rattaba hannu kan wata ƙungiyar ajiya, Deportivo Alavés B a cikin Segunda División B. [2] Mayu 6 mai zuwa, ya sabunta kwangilarsa har zuwa 2025. [3]

Abqar ya fara bayyana ne tare da manyan 'yan wasan Alavés a ranar 30 ga Nuwamba 2021, yana wasa duka rabin na biyu a wasan da suka doke Unami CP da ci 3-0, kuma na gasar cin kofin kasa. Tabbas an haɓaka shi zuwa ƙungiyar farko don kakar 2022-23, tare da kulob ɗin yanzu a Segunda División, [4] kuma ya zama zaɓi na farko yayin da kulob din ya koma La Liga a farkon ƙoƙari na farko; burinsa na farko na ƙwararru ya faru ne a ranar 29 ga Oktoba 2022, yayin da ya zira kwallon farko a wasan da suka doke Real Oviedo da ci 2-1. [5]

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

A ranar 13 ga Maris 2023, Manajan Walid Regragui ya kira Abqar zuwa cikakken tawagar domin buga wasan sada zumunci da Brazil da Peru . [6] [7]

A ranar 28 ga Disamba 2023, Abqar yana cikin 'yan wasa 27 da koci Walid Regragui ya zaba don wakiltar Maroko a gasar cin kofin Afirka na 2023 . [8] [9]

Ya buga wasansa na farko a ranar 22 ga Maris 2024 a wasan sada zumunci da Angola. [10]

Manazarta

gyara sashe
  1. "Tres nuevos marroquíes para la Academia" [Three new Moroccans for the Academy] (in Sifaniyanci). Málaga Hoy. 1 August 2017. Retrieved 11 September 2018.
  2. "Abqar abandona el Málaga y ficha por el Deportivo Alavés" [Abqar leaves Málaga and signs for Deportivo Alavés] (in Sifaniyanci). La Opinión de Málaga. 22 July 2020. Retrieved 8 August 2020.
  3. "El Alavés renueva a Abqar hasta 2025" [Alavés renew Abqar until 2025] (in Sifaniyanci). Noticias de Álava. 6 May 2021. Retrieved 30 June 2023.
  4. "Abde y Abqar se integran de maravilla en el Glorioso" [Abde and Abqar are wonderfully integrated at the Glorioso] (in Sifaniyanci). Diario AS. 31 August 2022. Retrieved 30 June 2023.
  5. Lekuona, Javier (29 October 2022). "Salva Sevilla diluye el 'efecto Cervera' en Mendizorroza". Diario AS (in Sifaniyanci). Retrieved 2 September 2023.
  6. "Regragui unveils his Atlas Lions list for March friendlies". HESPRESS English - Morocco News (in Turanci). 13 March 2023. Retrieved 13 March 2023.
  7. Aamari, Oussama. "Walid Regragui Announces Morocco's Squad for March Friendlies". moroccoworldnews (in Turanci). Retrieved 13 March 2023.
  8. "Regragui unveils 27 player list for Morocco's participation in CAN 2023". HESPRESS English - Morocco News (in Turanci). 2023-12-28. Retrieved 2023-12-29.
  9. "Regragui names 27 provisional players for AFCON". CAF (in Turanci). 2023-12-28. Retrieved 2023-12-29.
  10. "Morocco v Angola game report". ESPN. 22 March 2024.