Abdoulaye Harouna
Abdoulaye Harouna Amadou (an haife shi a 12 ga Disamban shekarar 1992) shi ɗan wasan ƙwallon kwando ne daga ƙasar Nijar wanda ke buga ƙwallon kwando ta FAP da kuma Niger . Ya buga wasan ƙwallon kwando na Miami RedHawks.[1]
Abdoulaye Harouna | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Niamey, 12 ga Faburairu, 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Makaranta | Miami University (en) | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||||||
|
Rayuwar farko
gyara sasheHarouna wanda aka haife shi kuma ya girma a Niamey, Nijar, daga baya ya koma Amurka don buga wasan ƙwallon kwando na Kent ta Kudu.[2]
Kwarewar sana'a
gyara sasheHarouna ya fara aikin sa ne tare da AS Nigelec a cikin kasar sa ta Nijar. A watan Oktoban shekarar 2019, Harouna yayi wasa a cikin Wasannin BAL na cancantar shekarata 2020 tare da ƙungiyar.
A watan Mayun shekarar 2021, ya koma ƙungiyar ƙwallon kwando ta Kamaru ta FAP Kwando don buga wasan farko na BAL . Harouna ya jagoranci FAP wajen zira kwallaye da maki 19.3 a kowane wasa kuma ya jagoranci tawagarsa zuwa wasan kusa dana karshe.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Abdoulaye Harouna - Men's Basketball". Miami University RedHawks (in Turanci). Retrieved 12 May 2021.
- ↑ "Abdoulaye Harouna - Men's Basketball". College of Southern Idaho Athletics (in Turanci). Retrieved 24 May 2021.