Gasar Cin Kofin CAF ta 2013 (wanda kuma aka sani da 2013 Orange Confederation Cup saboda dalilai na tallafawa) shine bugu na 10 na CAF Confederation Cup, gasar ƙwallon ƙafa ta ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta biyu da hukumar ƙwallon ƙafa ta Afirka (CAF) ta shirya. Mai nasara ya sami damar yin wasa a gasar cin kofin CAF ta 2014 . [1] AC Léopards mai rike da kofin ba ta shiga gasar ba saboda ta samu tikitin shiga gasar cin kofin CAF ta 2013 kuma ta kai matakin rukuni.A wasan karshe, CS Sfaxien ta Tunisia ta doke TP Mazembe ta Jamhuriyar Demokaradiyyar Kongo, kuma ta zama zakara a gasar cin kofin Nahiyar CAF a karo na uku.[2]

2013 CAF Confederation Cup
season (en) Fassara
Bayanai
Sports season of league or competition (en) Fassara CAF Confederation Cup (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa
Mabiyi 2012 CAF Confederation Cup (en) Fassara
Ta biyo baya 2014 CAF Confederation Cup (en) Fassara
Edition number (en) Fassara 10
Kwanan wata 2013
Lokacin farawa 15 ga Faburairu, 2013
Lokacin gamawa 30 Nuwamba, 2013
Mai-tsarawa Confederation of African Football (en) Fassara
Mai nasara CS Sfaxien (en) Fassara
Statistical leader (en) Fassara Vincent Die Foneye (en) Fassara
Wuri
Map
 21°05′38″N 7°11′17″E / 21.09375°N 7.1881°E / 21.09375; 7.1881

Rarraba ƙungiyoyin

gyara sashe

Dukkanin kungiyoyi 56 na CAF za su iya shiga gasar cin kofin zakarun nahiyoyi na CAF, tare da kungiyoyi 12 mafi girma a matsayi na CAF na shekaru 5 sun cancanci shiga kungiyoyi biyu a gasar. Masu rike da kambun za su iya shiga idan ba su riga sun cancanci shiga gasar cin kofin zakarun Turai ko CAF Confederation Cup ba. [3]

Sakamakon haka, a ka'ida mafi yawan kungiyoyi 69 za su iya shiga gasar (da kuma kungiyoyi takwas da aka cire daga gasar cin kofin zakarun Turai ta CAF da suka shiga zagayen neman gurbi) - ko da yake ba a taba kai wannan matakin ba.Domin Gasar Cin Kofin CAF ta 2013, CAF ta yi amfani da 2007-2011 CAF Ranking 5-Shekara, wanda ya lissafta maki ga kowace ƙungiya bisa ga ayyukan kulab ɗin na tsawon shekaru 5 na CAF Champions League da CAF Confederation Cup. Sharuɗɗan maki sune kamar haka:[4]

Ƙungiyoyi

gyara sashe

wadannan kungiyoyin sun shiga gasar. Ƙungiyoyi a cikin m sun sami bankwana zuwa zagaye na farko . Sauran kungiyoyin sun shiga zagayen farko

Manazarta

gyara sashe
  1. "Regulations of the CAF Confederation Cup" (PDF). Confédération Africaine de Football. Retrieved 14 December 2011.
  2. "Sfaxien claim third Confed Cup title". CAF. 30 November 2013
  3. "CAF disowns club ranking published by some websites". Cafonline.com. 9 June 2011. Retrieved 14 December 2011
  4. الأهلي والزمالك وإنبي يمثلون مصر أفريقياً العام المقبل..والإسماعيلي والحرس عربياً (in Arabic). kooora.com. 20 May 2012