Ƙungiyar aikin muhalli
Ƙungiyar aikin Muhalli (ENFORAC) haɗin gwiwa ne na ƙungiyoyi masu zaman kansu na muhalli guda 16, ƙungiyoyin al'umma da cibiyoyin ilimi waɗanda suka taru a matsayin murya ɗaya don karewa da bayar da shawarwari ga albarkatun kasa na Ƙasar Saliyo . An kafa ta a cikin shekarata 2004, ba a ƙaddamar da ita a hukumance ba sai Afrilun a shekarar 2006.[1]
Ƙungiyar aikin muhalli | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ma'aikata |
An yi rajistar ENFORAC tare da Hukumar Harkokin Kasuwanci a matsayin Kamfanin Ba Don Riba ba, Limited Garanti: 24 ga Agusta shekarata 2020.
Tambarin ENFORAC yana wakiltar Picathartes biyu masu Farin Necked suna fuskantar juna a cikin tattaunawa a bakin kogi a ƙarƙashin bishiya.
Picathartes gymnocephalus shi ma kuma yana cikin dajin sama Guinea kuma an zaɓi shi don wakiltar raguwar ɗan adam na wannan yanayin.
Manazarta
gyara sashe- ↑ "The Environmental Forum for Action – The Environmental Foundation for Africa" (in Turanci). Retrieved 2022-10-11.