Ƙungiyar Muhalli ta Jiragen Sama

Ƙungiyar Muhalli ta Jirgin Sama (AEF) ita ce babbar ƙungiyar da ba ta da riba ta Burtaniya da ke damuwa da Tasirin muhalli na jirgin sama. Wadannan sun fito ne daga batutuwan hayaniya na jirgin sama da ke da alaƙa da ƙananan filayen jirgin sama ko helipads zuwa gudummawar hayakin jirgin sama ga dumamar duniya da Canjin yanayi. An ambaci AEF a ko'ina a cikin kafofin watsa labarai na duniya a matsayin tushen bincike da bincike kan batutuwan da suka shafi jirgin sama da muhalli.

aviation

An kafa AEF a cikin 1975 kuma membobinta sun haɗa da, har zuwa wani lokaci, ƙungiyoyin al'umma da muhalli, hukumomin gida, majalisun Ikklisiya, da mutane.

AEF memba ne na AirportWatch, cibiyar sadarwa ta Burtaniya ta kiyayewa da kungiyoyin mazauna, Sufuri da Muhalli, wanda ke kamfen don basira, mafi kyawun sufuri a Turai, da kuma hadin gwiwar kasa da kasa don Jirgin Sama mai dorewa.

Dubi kuma

gyara sashe
  • AirportWatch
  • Sautin jirgin sama
  • Canjin yanayi
  • Tasirin muhalli na jirgin sama
  • Rashin dumamar yanayi
  • Hypermobility (tafiye-tafiye)
  • Yanayi na halitta
  • Jerin filayen jirgin sama a Ƙasar Ingila

Bayanan da aka ambata

gyara sashe

Haɗin waje

gyara sashe