Ƙungiyar Jama'ar Yankin Larabawa

Jam'iyyar ta samo asali ne daga Tarayyar 'Ya'yan Yankin Larabawa (FSAP); ƙungiyar adawa ta Saudiyya da aka kafa a ƙarshen shekarun 1950 a Alkahira. Ba kamar Arab Liberation Front da Yarima Talal bin Abdulaziz Al Saud ya kafa a watan Afrilu na shekara ta 1958, FSAP galibi ta kunshi mambobin ma'aikatan Saudi Arabia, kuma sun ba da shawarar juyin mulkin Saudiyya. FSAP ta koma Sana'a a Arewacin Yemen, daga inda ta kai hare-hare kan Saudi Arabia.[1]

Ƙungiyar Jama'ar Yankin Larabawa
Bayanai
Iri jam'iyyar siyasa
Ƙasa Saudi Arebiya
Ideology (en) Fassara Nasserism (en) Fassara
Mulki
Hedkwata Berut
Tarihi
Ƙirƙira 1959

manazarta

gyara sashe
  1. https://books.google.com/books?id=DJgnebGbAB8C&pg=PA710