Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya da Ibero-Amurka don Gudanarwa da Manufofin Jama'a

Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya da Ibero-Amurka don Gudanarwa da Manufofin Jama'a ( Spanish (FIIAPP) tushe ne na jama'a a ƙarƙashin Jihar Sipaniya kuma memba ma'aikata na Cooperación Española, hukumar haɗin gwiwar gwamnatin Spain . Yana aiki don inganta tsarin jama'a a cikin ƙasashe sama da guda 100 ta hanyar sarrafa ayyukan haɗin gwiwar duniya.[1]

Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya da Ibero-Amurka don Gudanarwa da Manufofin Jama'a
Bayanai
Iri kamfani
Masana'anta public sector (en) Fassara
Ƙasa Ispaniya
Mulki
Hedkwata Madrid
Tsari a hukumance kamfani
Tarihi
Ƙirƙira 1998
fiiapp.org

FIIAPP tana aiki ne a cikin tsarin manufofin ƙasashen waje na Sipaniya, kuma tushe yana goyan bayan ayyukan ƙasa da ƙasa na Hukumar Sipaniya a cikin fifikon yanki da wuraren aiki.

An kafa harsashin ne a cikin shekara ta 1998, a ƙarƙashin sunan Ibero-American Government and Public Policy Foundation, [Fundación Iberoamericana de Gobierno y Políticas Públicas], tare da manufar yin aiki akan haɗin gwiwar fasaha tare da gwamnatocin jama'a.

a wasu ƙasashe, asali Ibero-Amurka .

A cikin shekara ta 2000 an haɗa shi da Cibiyar Gudanar da Jama'a ta Ibero-Amurka [Fundación Instituto Iberoamericano de Administración Pública] (wanda aka ƙirƙira a cikin shekara ta 1997), yana haifar da Gidauniyar Kasa da Kasa da Ibero-Amurka don Gudanarwa da Manufofin Jama'a (FIIAPP).

A yau FIIAPP wani muhimmin bangare ne na tsarin Haɗin gwiwar Mutanen Espanya, kuma yana gudanar da ayyukan haɗin gwiwar fasaha wanda Tarayyar Turai da Ma'aikatar Harkokin Waje da Haɗin gwiwar Spain suka ba da tallafi.

Gidauniyar ƙasa da ƙasa da Ibero-Amurka don Gudanarwa da Manufofin Jama'a suna aiki a sabis na gwamnatocin jama'a ta hanyar gudanar da sa hannun hukumominsu daban-daban a ayyukan haɗin gwiwar fasaha, ta haka inganta haɓakawarsu da kuma Brand Spain.

FIIAPP tana gudanar da ayyukan hadin gwiwa na kasa da kasa wadanda suka karkata zuwa ga inganta ayyukan gwamnati a ƙasashen da take aiki. Yana yin hakan ne ta hanyar musayar gogewa tsakanin ƙwararrun Spain da takwarorinsu na cibiyoyin da ke samun ci gaba na ƙasashen da suke aiki. FIIAP tare da Estoniya e-Governance Academy suna aiwatar da aikin EU4DigitalUA don tallafawa canjin dijital na Ukrainian da daidaitawa tare da EU Digital Single Market.

Bugu da ƙari, tana sadaukar da wasu daga cikin ƙoƙarinta ga wasu ayyuka, kamar samar da nazari kan gudanar da mulki da manufofin jama'a (R&D+i), da horar da ma'aikatan gwamnati.

FIIAPP ita ce cibiyar a Spain mai alhakin gudanar da shirin Twinning na Tarayyar Turai kuma ita ce ƙungiyar da ta cancanta, tare da AECID da COFIDES, don gudanar da ayyukan haɗin gwiwar EU da aka wakilta. Don haka, yana cikin tsarin haɗin gwiwar Turai.[2][3]

Hukumar FIIAPP ita ce Hukumar ta, wadda ta ƙunshi shugaban ƙasa, membobi da sakatare.

Mataimakin shugaban gwamnatin Spain ne ke riƙe da shugabancin.

Membobin sun hada da ministocin gwamnati, sakatarorin gwamnati da kuma manyan jami'an Hukumar Kula da Jiha ta Spain (AGE).

Ofishin sakataren hukumar yana hannun daraktan gidauniyar.

Hukumar ta FIIAPP tana da Kwamitin Din-dindin wanda Sakataren Harkokin Wajen Spain na Haɗin Kan Ƙasashen Duniya da Ibero-Amurka da Caribbean ke jagoranta.[4]

Makasudai

gyara sashe

FIIAPP tana gudanar da ayyukan haɗin gwiwar fasaha na ƙasa da ƙasa a hidimar gudanarwa da nufin inganta tsarin jama'a a ƙasashen da take aiki. Ya zama kayan aiki don raba gogewa da kyawawan ayyuka na Gwamnatin Sipaniya da kuma inganta tsarin manufofin jama'a. Yana ba da gudummawa ga haɓakawa da haɓaka dangantakar aminci da gwamnatocin wasu ƙasashe da kuma cibiyoyin ƙasa da ƙasa.

Fannin aikin FIIAPP

gyara sashe

FIIAPP tana gudanar da ayyuka a fannoni masu zuwa:

  • Manufofin zamantakewa da hakkoki: kariyar zamantakewa, kiwon lafiya, ilimi da aiki
  • Mulki da zamanantar da gwamnatocin gwamnati
  • Hijira da motsi
  • Tattalin Arziki da Kuɗin Jama'a
  • manufofin ci gaba da sadarwa
  • Green tattalin arzikin: sauyin yanayi, makamashi, noma da kifi
  • Tsaro da yaki da miyagun laifuka
  • Adalci da gaskiya

Duba kuma

gyara sashe

http://www.fiiapp.org/ FIIAPP ayyukan haɗin gwiwar ƙasa da kasa- http://www.fiiapp.org/proyectos/

Manazarta

gyara sashe
  1. BOE, State Action and Foreign Service. "Act 2/2014, of 25 March, on State Action and Foreign Service" (PDF) (in spanish).CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. ERR, ERR News | (2020-11-30). "e-Governance Academy to lead EU Ukrainian digital transformation project". ERR (in Turanci). Retrieved 2021-02-02.
  3. European Union, European commission. "Twinning programme of the European Union".
  4. FIIAPP, Board. "Board".

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe