Łukasz Banak (an haife shi ranar 4 ga watan Satumban 1983 a Międzyrzecz) ɗan kokawa kuma ɗan ƙasar Poland ne mai son Greco-Roman, wanda ya fafata a rukunin babban nauyi na maza.[1][2] Ya ci lambar tagulla a sashinsa a shekarar 2007 CISM World Military Games a Hyderabad, India.[3] Shi ma memba ne na WKS Slansk a Wrocław, kuma Jozef Tracz ne ya horar da shi kuma ya horar da shi.[1]

Łukasz Banak
Rayuwa
Haihuwa Międzyrzecz (en) Fassara, 4 Satumba 1983 (41 shekaru)
ƙasa Poland
Karatu
Harsuna Polish (en) Fassara
Sana'a
Sana'a amateur wrestler (en) Fassara
Nauyi 120 kg
Tsayi 186 cm
Digiri private first class (en) Fassara

Banak ya wakilci Poland a gasar Olympics ta bazara a shekarar 2012 a London, inda ya fafata a ajin kilo 120 na maza. Ya doke Radhouane Chebbi na Tunisiya a zagaye na farko na zagaye na goma sha shida, kafin daga bisani ya yi rashin nasara a wasan daf da na kusa da na ƙarshe a hannun Heiki Nabi na Estonia, wanda ya samu maki ɗaya kowanne a cikin mintuna biyu a jere, wanda hakan ya sa Banak ba ya da maki ko ɗaya.[4] Saboda abokin hamayyarsa ya ƙara zuwa wasan ƙarshe, Banak ya sake samun nasarar lashe lambar tagulla ta hanyar shiga fafatawar. Abin takaici, ya sha kaye a zagaye na farko na Belarusian Ioseb Chugoshvili, tare da maki na fasaha na 0-3.[5]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe