Lewis Cook Lewis John Cook (an haife shi 3 ga Fabrairu 1997) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ingila wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida don ƙungiyar Premier League AFC Bournemouth.[1][2]

Lewis Cook
Rayuwa
Cikakken suna Lewis John Cook
Haihuwa York (en) Fassara, 3 ga Faburairu, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Harshen uwa Turanci
Karatu
Makaranta Tadcaster Grammar School (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  England national under-16 association football team (en) Fassara2011-201350
  England national under-17 association football team (en) Fassara2012-2014170
  England national under-18 association football team (en) Fassara2014-201410
Leeds United F.C.2014-2016801
  England national under-19 association football team (en) Fassara2015-201680
  England national under-20 association football team (en) Fassara2016-2017121
AFC Bournemouth (en) Fassara2016-no value
  England national under-21 association football team (en) Fassara2017-2018140
  England national association football team (en) Fassara2018-201810
 
Muƙami ko ƙwarewa defensive midfielder (en) Fassara
Lamban wasa 4
Nauyi 70 kg
Tsayi 175 cm

Farkon Rayuwa gyara sashe

An haifi Cook a York, Arewacin Yorkshire.[3] Ya halarci makarantar Tadcaster Grammar, yana buga wa kungiyoyin ƙwallon ƙafarsu daga matakin ƙasa da 13 zuwa ƙasa da 15.[4]

Manazarta gyara sashe